6 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็โดนดุค่ะ ขึ้นมาเดือนละ4โลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้6เดือนขึ้นมา10โลกิโลแล้วค่พยายามคุมแล้วจริงๆ แต่น้ำหนักก็ขึ้นฮวบๆ โดนจับตรวจเบาหวาน โชคดีที่ไม่เป็น😥😥😥

คงขึ้นเยอะไปค่ะ ทานอาหารพวกสุขภาพแทนจะดีมาก ไม่กระทบลูกแถมบำรุงไปในตัวค่ะ งดหวาน/มัน/แป้ง/ทอด จะได้ขึ้นไม่เยอะค่ะ

หมอบ้านนี้ให้ขึ้นเดือนละ2โลค่ะ กินผักเลี่ยงของทอด ตอนนี้19+5 ขึ้นมา2-3โลค่ะ กลัวไปขึ้นหนักๆช่วงเดือนหลังๆ

บ้านนี้ขึ้นทีเดียว5โลค่ะภายใน1เดือนแต่กินอะรัยม่ค่อยได้แปลกน.นขึ้นเยอะเลย

เยอะจริงค่ะเดือนละ4โล ระวังเบาหวานนะคะ ต้องควบคุมอาหาร

ออกกำลังกายค่ะ เพราะบ้านนี้ทานทุกอย่าง