13 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะมีเลือดออกตอน6วีค สีน้ำตาลออกเรื่อยๆหมอซาวคาดว่าแท้งคุกคามหรือท้องลมอีก2อาทิตย์ให้มาซาวใหม่แต่เลือดออกเรื่อยๆจนเริ่มเยอะเริ่มมีสีแดงปวดเหมือนประจำเดือนแท้งตอน8วีคน้องออกมาเองไปหาหมอ หมอบอกแท้งสมบูรณ์ไม่ต้องขูด อีก3เดือนก็ท้องค่ะแต่ก็มีเลือดออกเล็กน้อยจนถึง2เดือนหมอนัดซาวทุกอาทิตย์จนตอนนี้ท้อง5เดือนแล้วค่ะ

ท้องแรก แท้งตอน 11 สัปดาห์ หมอบอกท้องลม มีเลือดออกสีน้ำตาล แล้วตกเลือด ไปซาวด์มีถุงตั้งครรภ์แต่ไม่มีหัวใจเต้น หมอขูดมดลูก อีก 2 เดือน ต่อมาท้อง 2 ตอนนี้ 35 วีคแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ ของเราอาทิตย์ที่5 มีเลือดออกหมอบอกแท้ง วันนี้เลยไปซาวที่คลินิกถุงตั้งครรภ์ยังอยู่และมีการเจริญเติบโต หมอบอกรออีก2สัปดาห์ซาวอีกรอบเหมือนกันคะ

รออีกสองอาทิตย์แล้วไปตรวจตามที่หมอบอกนะคะ น้องอาจจะยังเล็กอยู่ค่ะ บ้านนี้เจอน้องตอน 8วีค+5วันค่ะ สู้ๆค่ะแม่

เลือดสีน้ำตาลหรือแดงสดคะ ตอนนี้ท้องได้8วีคมีเลือดออกเป็นสีน้ำตาลเข้มยังไม่ไปหาหมอ กังวลยุเลยคะ

ไปมาแล้วคะวันนี้หมอวัดได้4วีค เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ยังไม่เห็นน้อง นัดดูอีก1อาทิตย์ถ้าถุงโตแปลว่าน้องยังอยู่คะหมอบอก

บ้านนี้ กะลังเป็นค่ะ 6w มีเลือดออก ฉีดยากันแท้ง ดูอาการสัปดาห์ต่อไป ...สู้ไปด้วยกันค่ะ

ท้องแรก ได้ 2 เดือน ไปฝากครรภ์แต่เด็กไม่มีหัวใจ ต้องยุติการตั้งครรภ์ ปล่อยมา 5 ปี

ท้องแรก แท้งตอน6วีคค่ะ หลังจากแท้ง 6เดือน ก็ท้องใหม่ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยแต่น้องเจริญเติบโตตอนนี้29สัปดาห์แล้วจ้า

พยายามอย่าเคลียดนะคะ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้