57 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่บ้านนี้ท้อง6จะเข้า7เดือนท้องออกไม่เยอะเลยค่ะ หมอบอกลูกปกติดีค่ะ

บ้านนี้มาออกจรืงจัง7เดือนคะแม่ ช่วง4-5เดือน ยื่นออกมานิดน่อยเองคะแม่

เรื่องปกติค่ะถ้าท้องแรกแล้วท้องยังไม่ออกยิ่งท้องสาวยิ่งเล็กค่ะ

บ้านนี้ท้องแปดเดือนใกล้จะคลอดแล้วยังมีคนทักว่าท้องเล็กเลยจ้า

เหมือนกันเลยนเำหนักไม่ขึ้นด้วยค่ะ หมอก็ไม่บอกอะไรเลยแอบกังวล

อย่าไปสนคำพูดของชาวบ้านค่ะ โฟกัสที่ลูกและคำพูดของหมอพอค่ะ

บ้านนี้ 5 เดือนก็ยังไม่ออกค่ะ จนตอนนี้ 7 เดือน เริ่มออกแล้ว

ตอนนี้7เดือนจะ8แล้วคนอื่นยังดูไม่ออกเลยค่า​ ว่าตั้งท้อง

VIP Member

5 เดือนค่ะ คนที่ไม่รู้ว่าท้อง ยังทักว่าผอมอยู่เลยค่ะ 😅

บ้านนี้7จะ8เดือนแล้วเดินไปใหนมีแต่คนบอกว่าอ้วนลงพุง