57 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าท้องเล้กแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้ใม่มีอะใรน่ากังวลนะค่ะ บ้านนี้ท้อง5เดือน ออกนิดเดียวเองค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะจะเข้า6เดือนแล้วท้องไม่ออกเลยก้มีออกบ้างแต่ออกนิดเดียวแต่น้ำหนักขึ้น10โล

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ไม่มีใครรู้ว่าท้องเลยถ้าไม่บอก เพราะแม่บ้านนี้อวบมากอยู่แล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรกท้องไม่ออกเลยค่ะพึ่งจะออกตอน7เดือน ท้องสาวมักจะไม่ค่อยออกค้ะ

5เดือนเหมือนกันค่ะ..ใครๆๆก็ทักแบบนี้แต่รู้สึกกังวลนิดๆๆแต่โฟกัสคำพุดของคุณหมอ

แม่บ้านนี้ท้องแรกก็เล็กคะ แต่พยายามไม่คิดมากกินนม ไข่ ลูกออกมาก็แข็งแรงดีคะ

VIP Member

โฟกัสที่น้ำหนักของน้องดีกว่าค่ะ ถ้าน้ำหนักน้องดีตามเกณฑ์แม่ไม่ต้องกังวลนะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องออกตอน8เดือนจ้า ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้านน.ลูกตามเกณฆ์ ก็โอเคแล้วคะ

เดี๋ยวก้เริ่มขยายใหญ่ขึ้นเรื่อยๆค่ะแม่บางทีใหญ่แบบไม่ทันตั้งตัวกะมีจ้า

VIP Member

ปกติคะ อย่ากังกังวล นี่สองเดือนท้องโตมากๆ เชื่อหมอคะ อย่าเชื่อคนอื่น