36 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องท้องออกตอน6เดือนครึ่งค่ะ ใส่เสื้อรัดรูปท้องก็ไม่ออกค่ะ แอบกลัวน้องตัวเล็กแต่คลอดออกมาก็3100ค่ะ แม่กินนมถั่วเหลืองเยอะนะคะ แต่แบบจืดนะแม่บำรุงน้องดีมากค่ะ

ตามสรีระร่างกายของแต่ละคนค่ะ ดูแล้วแม่ค่อนข้างผอม ท้องเล็กเป็นปกติค่ะ และส่วนมากท้องแรกมักจะเล็กค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักน้องค่ะขนาดท้องไม่สำค

ท้องเท่ากันเลย เดียวจะมาใหญ่ช่วง7-8เดือนบางคนก็อาจจะเริ่มออกช่วง6เดือน แม่บ้านอีท้องออกตอน6เดือน เน้นบำรุงลูกอย่างเดียวก็พอจ้า

บ้านนี้อีก3วันครบ10เดือน ใครๆก็ว่า เหมือนท้อง5-6เดือนเลย เล็กจริงแหละ555 แต่ตอนนี้คลอดแล้วคะ น้องแข็งแรงดีนะไม่ตัวเหลืองด้วย

เราท้องสองพึ่งมาออกตอน5เดือนเหมือรกันเลยค่ะแต่เล็กมากเพราะเราแพ้ท้องมากค่ะขนาดท้องสองยังเล็กเราแอบกังวลเหมือนกันค่ะ

5เดือนเหมือนกันค่ะ ท้องโตกว่านี้นิดนึง น้ำหนักขึ้นมาแค่โลเดียวเอง ถ้าหมอซาวแล้วน้ำหนักเด็กปกติก็ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

เห็นคนอื่นชอบทักเลยกังวล555555

ไม่ต้องกังวลค่ะคุนแม่ขอให้ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก้อพอค่ะทาน เนื้อ นม ไข่ ผลไม้ เยอะๆนะค่ะภาพนี้ตอน6เดือนค่ะ

ท้องสาวเป็นแบบนี้แหละค่ะ ท้องออกช้าแต่ใกล้ๆคลอดจะขยายไวมากถ้าน้องนน.ปกติแม่ไม่ต้องซีเรียสเลยจ้า

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

TapFluencer

เมิ้นกันค่ะเเม่บ้านนี้30wละใหนท้องก่อน😂 เราเน้นให้นน.ลงลูก ท้องเล็กเเต่นน.ยัยหนูเกินเกนท์ไปเเล้วค่ะ🥰

เหมือนคนปกติมากคะ5555