28 ตอบกลับ

5เดือนเหมือนกันจ้า น้ำหนักลงท้องเล็กมากทานได้น้อยไม่อาเจียนแต่วิงเวียนกังวลเหมือนกัน

5 เดือน ค่ะ ท้องไม่ออกสักที แพ้ท้อง 3เดือนเต็ม นอน รพ 4คืน น้ำเกลือ 8 ขวด ทรมานมากค่ะ

แม่ก็ตัวเล็ก​นะคะ ไม่ต้องซีเรียสเรื่องท้องเล็ก​ ลูกแข็งแรง​โตตามเกณฑ์​ก็พอ

ไม่เกี่ยวกับท้องเล็กหรือใหญ่ค่ะแม่ บ้านนี้ท้องนิดเดียวยันคลอด

ท้องเล็ก.. ใหญ่ไม่เกี่ยวกันค่ะ ขอแค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์พอค่ะ

น่าจะโตช่วง7_8_9 เลยนะคะ น้องตัวเล็ก ทานปกติน่าจะลงลูกหมด😊

น่าจะใช่คะ

เน้นเนื้อ นม ไข่ กล้วยนะค่ะ ข้าวบ้านนี้ก้ทานนิดเดียว

เดี๋ยวก็ออกค่ะ บ้านนี้มีแต่พุงท้องไม่ออกเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ไปตรวจยังคะคุณหมอว่ายังไงบ้างน้ำหนักน้องปกติมั้ย

ยังไม่ตรวจน้ำหนักน้องค่ะ

น้ำหนักน้องปกติไหมคะถ้าปกติก็ไม่ต้องกังวลคะแม่

เดี๋ยวรอลุ้นคะแม่