679 ตอบกลับ

ถ้าขึ้นเดือนละ2โลก้อไม่เยอะนะค่ะ แต่ถ้าอยู่ๆขึ้นมา3-5โลใน1เดือนเยอะค่ะ

ก่อนท้อง51.ชั่งวันก่อน60จร้า

โห เยอะจัง 😅 ของบ้านนี้ตั้งแต่ท้องจนถึง7เดือนตอนนี้ ขึ้นแค่5โลเองค่ะ

ปกติก้อกินเยอะอยู่แล้วคะพอมาท้องยิ่งกินเยอะ🤣

5เดือนเหมือนกันค่ะ ขึ้น10กิโลแล้วคาดว่าน่าจะลงแม่ แต่ลูกนน.น้อยค่ะ😅

บ้านนี้สามเดือนขึ้นสามโล เยอะไปมั้ยคะ ทำไมหมอบอกให้คุมน้ำหนัก

เท่ากันเลยค่า ก่อนท้อง51กก.ท้อง5 เดือน หนัก60 แย้ววว#เยอะรึน้อยก้มะรุ5555

บ้านนี้7เดือนกว่าๆขึ้นมาจาก63ตอนนี้ 79 คะ เครียดมาก แต่ไม่เปนเบาหวาน

ของเค้าตอนนี้6เดือน11โลล่ะ555เริ่มบวมแล้วด้วย ป่ะๆๆเราจะอ้วนไปด้วยกัน

ณ ปัจจุบันจะ20โลแย้ว😅😅😅😅

เรา5เดือน8วันยังไม่ถึง3โลเลย คุมอาหารด้วยค่ะ เบาหวานตอนตั้งครรภ์😁

😉ตแนนี้7เดือนพอดีขึ้นมา3โลเองค่ะ😁ลูกเอาไปเกือบโลแล้ว

บ้านนี้6เดือนขึ้นแค่3โลเองเครียดมากตอนนี้กินเยอะแค่ไหนก็ได้แค่นี้

ไม่ต้องไปสนใจน้ำหนักแม่ค่ะ ถ้าน้องน้ำหนักได้ตามเกณฑ์ก็OKแล้วค่ะ

บ้านนี้นำ้หนักขึ้นยาก...จนกังวลลูกจะตัวเล็ก..ปกติเปนคนทานน้อยค่ะ