9 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ท้องแรกท้องสาวมักจะไม่ใหญ่และออกช้า เราท้องออกตอน 6 เดือนโน้นเลยค่ะ ไปซื้อข้าวแทบทุกวันป้าร้านข้าวพึ่งจะทักตอน 6 เดือน 5555555

ไม่ต้อง งง ค่ะ น้องยังเล็กอยู่เลย กว่าจะออกก็7-8เดือนขึ้นไปนู่แหละ ตอนท้องเล็กสบายสุดแล้วค่ะ พอใหญ่ขึ้นมาก็ใหญ่ไว จนทำไรแทบไม่ไหว

ดูที่น้ำหนักน้องค่ะ ท้องแม่จะเล็กจะใหญ่ไม่เกี่ยว บ้านนี้ 5เดือนจะ6เดือนแล้ว พึ่งออกนิดเดียว คนยังมองไม่ออกเลยว่าท้อง

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

6 เดือนเป็นต้นไปรอเลยจ้า ท้องออกแน่ๆ ใหญ่แบบไม่ทันตั้งตัว ไม่ต้องกลัวจะท้องเล็กจ้า

ท้องจะออกแบบชัดเจนก้ตอน5-6เดือนค่ะ เราท้องที่4ที่5 ท้อง6เดือนแล้วคนยังดูไม่ออกเลยค่ะ

TapFluencer

น้ำหนักแม่ขึ้นไหมค่ะ ทางนี้ท้องเล็กน้ำหนักตัวแม่ก็ไม่ขึ้นเลยค่ะ

เหมือนกันเลยคะจะเข้า20สัปดาห์แล้วท้องยังไม่ออกเลยจร้า

ท้องออกตอน 6 เดือนจ้า และท้องก็ใหญ่มาก