9 ตอบกลับ

บ้านนี้จะเข้าเดือนที่4แล้วแต่น้ำหนักไม่ขึ้นไม่ลงเลย คงที่อยู่ที่เลขเดิมไม่มีอาการแพ้แต่ท้องโตขึ้นน้องจิ๋วก็โตขึ้นด้วยค่ะ

ทางนี้ท้องไม่ค่อยออกเลยค่ะ ท้องแรกด้วย

ลดค่ะจาก 48 เหลือ 42 ที่ลดเพราะแพ้ท้อง กินอะไรไม่ค่อยได้ ลองให้หมอซาวน้องดูนน.ตามเกณฑ์ก็ถือว่าปกติค่ะ อาจจะกินแล้วลงลูก

เดียวหมอนัดอาทิตย์หน้าจะถามหมอดูค่ะขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ 3 เดือนลงไป 4 โลเหมือนกันค่ะ พอเข้าเดือนที่ 3 เริ่มกินได้แต่นน. ก้ยังไม่ขึ้นยังพะอืดพะอมอยู่นิดหน่อยนค่ะ

ดีจังค่ะ ที่ไม่แพ้ ทางนี้แพ้หนักมาก 😂

บ้านนี้ 15wน้ำหนักลดไป 3-4 กก.เพราะแพ้กินอะไรไม่ได้แต่พอหายแพ้ก็กลับมาเท่าเดิมและคงจะเพิ่มขึ้นอีกเลื่อยๆ😅แน่ๆ

VIP Member

บ้านนี้ท้องได้ 4 เดือนแพ้ท้องจนน้ำหนักหายไป8โลพยาบาลดุให้ไปเพิ่มน้ำหนักเลยค่ะ😅

ถ้าลูกตามเกณฑ์ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ เดี๋ยวก็ขึ้นค่ะ

ลด4กิโลเหมือนกันค่ะ เข้าเดือนที่4

ผิดปกตินะคะ ควรไปหาหมอค่ะ

16วีคลดไป4กิโลเหมือนกันจ้า