6 ตอบกลับ

ถ้าแม่ไม่ทานมีผลต่อลูกแน่ๆ พารา ไทลินอล ทานได้เลยจร้า กินเวลามีอาการ ควรทานยาทุกครั้งเวลาไม่สบาย ไม่สบายไม่ควรทนนะจร้า ยิ่งเป็นไข้ตัวร้อน ควรทานยาจร้า จนกว่าจะหายดีนะจร้า การที่แม่ไม่สบายแล้วไม่กินยาไม่ดีต่อลูกในท้องนะจร้า ไข้แม่จะส่งผลถึงลูกได้จร้า กินยาผักผ่อนเยอะๆก็หายเร็วด้วยจร้า อย่าทนนะจร้าเดียวจะแย่ ดูแล้ตัวเองด้วยจร้าแม่ 🥰 แม่บ้านนี้ แรกๆก็กลัวไม่กล้ากิน แม่บ้านนี้เป็นภูมแพ้ด้วย ทนอยู่หลายวันจนไม่ไหวเลยปรึกษาหมอหมอก็จัดยามายาสำหรับคนท้องทานได้ และหมอ แนะนำให้ทานยา เวลาป่วยหรือไม่สบาย ไม่ควร ทน เพราะ เราแย่ ลูกก็แย่ เหมือนกันจร้า 🥰

อีก1ความกังวลผิดๆ ของแม่ คือ พารา พาราปลอดภัยมากค่ะ หากทานโดสปกติ ปวดหัว มีไข้ ห้ามทน! ความร้อนในตัวแม่ส่งผลต่อลูก พารา ทานได้ตามโดสปกติที่เคยทาน 1 เม็ดทุก 4-6 ชม. ติดกันไม่เกิน 5 วันคือ ปลอดภัย (ถามหมอแล้ว). ไม่ใช่ อดทน ไม่กิน หรือ กินวันละเม็ด กินไม่ต่อเนื่องก็ไม่หายสักที หากแม่ป่วย ไม่ยอมรักษา ลูกได้รับผลกระทบนะคะ ย้ำอีกครั้ง! ยาพารา ปลอดภัยต่อคนท้อง เป็นไข้ แต่อดทน ความร้อน-อุณหภูมิร่างกาย แม่ที่สูงต่างหาก ที่จะทำร้ายลูก

คนท้องทานยาพาราได้ค่ะแม่ ถ้ายังไม่ดีขึ้นไปหาหมอนะคะ หายไวๆนะคะ

VIP Member

ทานได้ค่ะ เเต่อย่าทานเยอะ เเค่ 1เม็ด ถ้าไม่หายควรไปหาหมอนะค่ะ

ทานพาราได้ค่ะ แต่บ้านนี้ไม่ทานเลยค่ะดื่มน้ำเยอะๆแทนค่ะ

ทานยาพาราได้ครั้งละ 1 เม็ดค่ะ