10 ตอบกลับ

เราก็นั่งยัน 8 เดือนเลยค่ะเดือนสุดท้ายนังไม่ไหวปวดเท้า เรานั่งแบบเขย่งปลายเท้า นั่งเต็มส้นแล้วมันแน่นตึงเกินค่ะ

น้องอยู่ในถุงน้ำคล่ำค่ะแม่ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ แต่ถ้าท้องโตน่าจะลุกลำบากนะคะ ระวังลื่นด้วย เวลามันเปียกมันลื่นมาก

ถ้าเป็นคงเป็นกันตั้งแต่รุ่นทวดแล้วค่ะ สมัยก่อนไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกเท่าสมัยนี้ เด็กยังเกิดมาได้ครบ32เลยจ้า

แม่ซื้อเก้าอี้3ขามาใช้มั้ยคะ ไม่กี่ร้อยเอง เราก็ใช้ตั้งแต่ท้องแรก จนท้องนี้ด้วยค่ะ

VIP Member

ถ้าแบบนั่งยองๆเรานั่งจนคลอดเลยแม่ กลัวทับน้องถ่างขาออกกว้างๆค่ะ

พอท้องเริ่มโตนั่งลำบากมากทางนี้สั่งเก้าอี้นั่งถ่ายมาใช้คะ สะดวกดี

แบบนี้คะ ที่หอไม่มีชักโครก

คงได้แหละค่ะ คนสมัยก่อนไม่มีชักโครก เค้าก้อนั่งยองๆกัน

ไม่เป็นไรค่ะบ้านนี้นั่งจนคลอด แค่ต้องระวังเวลาลุกขึ้น

เราก็นั่งตอนนี้ท้อง2แล้ว

ถ่างขา380°จ่ะแม่555