33 ตอบกลับ

18w ค่ะ ท้อง4 ดิ้นเก่งมากหลังทานข้าว ท้องนี้ใหญ่มากค่ะ คัดกรองดาวซินโดรมแล้ว ปกติดี ยังไม่รู้เพศ หมอนัดไม่ค่อยไปค่ะ เพราะกลัว รพ.มากตอนนี้ เลื่อนนัดหมอมาตลอดค่ะ กำหนดคลอด23ธ.ค. ค่ะ ท้องนี้ต้องรอด ท้องนี้ซื้อที่ตรวจหัวใจลูกมาเองเลยจ้าและสังเกตลูกดิ้น ยาก็เอาที่อนามัยค่ะ กลัวจนจิตตก เป็นคนแพ้ท้องยันคลอดปกติต้องแอดมิทให้น้ำเกลือเพื่อให้ลูกได้น้ำบ้าง ท้องนี้อดทนมาก3เดือนแรกนอนหน้าห้องน้ำเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ โควิทนี้เราต้องรอดไปถึงวันคลอด แม่ๆดูแลตัวเองด้วยนะคะ แม่บ้านนี้ท้องนี้ไม่ออกไปไหนเลย สั่งของมากินอย่างเดียว วันที่27นี้หมอนัดว่าจะไปอยากรู้เพศจะซื้อของใช้ให้ลูกค่ะ

18wค่ะ ท้อง2 (25ธันวาคม)ยังไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นเลยค่ะแต่แม่เป็นคนอ้วนหนังหน้าท้องน่าจะหนาค่ะเลยยังไม่รู้สึกถึงน้องดิ้น แต่เวลาหมอนัดซาวหมอก็บอกนะคะว่าหัวใจน้องเต้นดี แล้วก็ดิ้นเก่งมาก แต่ยังไม่รู้เพศเลยค่ะ อวัยวะครบทุกอย่างค่ะ แม่ว่าแม่น่าจะรู้สึกน้องดิ้นสักตอน20wค่ะ

แม่บ้านนี้อ้วนค่ะ นน 98 หน้าท้องเลยหนา

เราก็4เดือนค่ะ ก่อนท้องเป็นคนผอม นน เเค่ 41-42 พอท้องต้องนี้ประมาณ 47 เเต่ทานเก่ง ท้องออกเยอะเเล้วค่ะตอนนี้

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

บ้านนี้ 2 ธันวาคมค่ะ ปัจจุบัน 21w พอดี คะหนูเป็นผู้หญิงจ้า แม่น้ำหนักขึ้นมา 1 กก.เองค่ะ ก่อนท้อง 53 ปัจจุบัน 54

วันเดียวกันเลยจ้า 2 ธันวาคม

กำหนดคลอดช่วงคริสมาสจ้า ได้ลูกสาว ตอนนี้เห็นท้องชัดมาก แม่ตัวเล็ก น้ำหนักน้องดีเลยค่ะ

วันเดวกันเลยค่ะแม่ของแม่บ้านนี้ก็25ธันวาเหมือนกันค่ะ

อาจจะเป็นเพราะท้องแรกรึเปล่าคะ ท้องบ้านนี้เป็นท้อง 2 โตกว่านี้นิดหน่อยเองค่ะ

อัลตร้าซาวด์ตอน18+3 ยังไม่รู้เพศเลยค่ะ ตอนนี้20+1 แล้วค่ะทีม ธันวาคม เหมือกันค่ะ

ตอนนี้5เดือนเองท้องก้ประมาณนี้เลยคะแอบสงสัยเหมือนกันว่าเล็กไปไม55

Super Mum

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ถือว่าปกตินะคะ รูปร่างแต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า

หมอยังไม่ซาว์ดดูน้ำหนักน้องให้เลยค่ะแม่