5 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะมีมูกใสๆออกไม่มีเลือดปนมีอาการท้องแข็งด้วยแต่มูกออกมาแค่ครั้งเดียวแบบนี้ต้องไปหาหมอไหมค่ะอายุครรภ์​39+2ค่ะ

น่าจะเริ่มแล้วค่ะ ถ้าปากมดลูกเริ่มเปิดจะเจ็บๆถี่ๆ และมากขึ้นๆเรื่อยๆ มูกก็จะออกมาเยอะ ไม่มีเลือดก็ไปหาหมอได้ค่ะ

ตอนนี้เริ่มถี่แล้วค่ะนอนหันทางไหนก็ไม่ได้

เป็นเหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้39+1แต่ไม่กล้าไปหาหมอกลัวหมอให้กลับอยู่ดีไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้ควรไปหาหมอดีไหม

VIP Member

ลองนับความถี่ดูนะคะ ถ้าปวดถี่มากๆ แสดงว่าใกล้แล้วคะ

ตอนนี้เริ่มปวดแบบถี่ขึ้นเรื่อยๆแล้วค่ะแม่นอนหันทางไหนก็ไม่ได้ค่ะ

ตอนนี้เป็นไงคะ คลอดยังคะแม่