23 ตอบกลับ

ช่วงแพ้ท้อง กินของหวานไม่ได้เลย พอไตรมาส3 มีความอยากของหวานตลอด ช่วงนี้ขนมหวานไม่เคยขาด

บ้านนี้กินชาเย็นทุกวันแบบหวานน้อยไม่เป็นเบาหวานค่ะน้ำหนักตัวก็เยอะน้องออกมา 3000 กรัม

บ้านนี้34+1 กินชาเย็นชาเขียวทุกวันเลยจ่ะแม่ ห้ามก็ไม่ฟังขาดไม่ได้เลย😅

ทานวันเว้นวันไม่น่ามีปัญหานะค่ะ เราทานทุกวัน แต่จำกัดแค่วันละแก้ว

กินได้ค่ะแม่ อย่าหวานมาก และควรเลี่ยงความหวานจากอาหารอื่นๆด้วย

ชอบกินเหมือนกัน แต่น้ำหนักขึ่นเยอะมาก เริ่มกินลดลงแล้วคะ

บอกร้านใช้น้ำตาลแบบคีโตค่ะแม่ งดนมข้นหวานด้วยน้าา

TapFluencer

ถ้าอดไม่ได้จริงๆกินได้ค่ะ แต่อย่าหวานมากนะคะ

บ้านนี้ก็ชอบค่ะ แต่จะสั่งเป็นหวานน้อย

นี่ก็อยากแต่ของหวานๆเหมือนกันเลยจ้า