5 ตอบกลับ

35+1 บ้านนี้ไหลแบบนี้มา 2-3 อาทิตย์แล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าอย่าไปบีบมันค่ะ ให้มันไหลของมันเองถ้าเราไปบีบเอามันออกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะคะ แนะนำคุณแม่ซื้อแผ่นซับน้ำนมค่ะจะได้ไม่เลอะเสื้อผ้า

บ้านนี้ยังไม่บวมเลยค่ะคุณแม่

VIP Member

ไม่ควรบีบรึแกะค้ะน้ำนมไหลเร้วก้คือ น้องออกไวกว่าปกติค้ะ ยิ่งไปกระตุ้นบีบรึแกะเคาก้จะยิ่งออกไวค้ะ ให้ไหลแบบนี้ซับเอาเบาๆค้ะแม่

มีวิธีเเก่อาการ​ปวดคัดเต้านมไหมคะตอนนี้ปวดมากๆเลยคะ​ ปวดหัวด้วยคะตอนนี้

VIP Member

อย่าบีบ อย่าแกะนะคะ ทำให้มดลูกบีบตัว คลอดก่อนกำหนดค่ะ ปรึกษาหมอได้

ประคบเย็นค่ะ ถ้าไม่หายกินยาพาราได้จ้า

VIP Member

ไม่ค่ะ ดีซะอีกค่ะแม่ แม่ลองปั๊มนมเก็บไว้ให้น้องได้นะคะ

😲จริงหรอคะ

ขอบคุณ​คะ