16 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้ไม่ค่อยดิ้นค่ะ กังวลมากเลยไปฟังเสียงหัวใจลูกที่อนามัยหัวใจลูกเต้นปกติ เลยถามพยาบาลว่าทำไมลูกดิ้นน้อยลง พยาบาลบอกว่าเกิดจากลูกตัวใหญ่ขึ้น เป็นบางครั้งคุณแม่อาจจะสัมผัสไม่ได้ บางทีลูกขยับนิดหน่อยก้ถือว่าด้้นแล้วค่ะ ไอ้เราโล่งเลยค่ะนึกว่าลูกจะเป็นอะไร

เเบบนี้เลยค่ะเเม่ กังวล เเต่มีดิ้นบ้าง เเต่น้อยลงมากๆจากก่อนหน้า

บ้านนี้37วีคดิ้นเบาบ้างแรงบ้าง แต่ขอแค่ไห้ดิ้นวันล้ะ10ครั้งก็พอค่ะ บางครั้งดิ้นทีแทบจะไม่รู้สึกเลยค่ะ แต่เค้าบอกมายิ่งครรภ์อายุเยอะขึ้นพื้นที่ในท้องยิ่งเเคบลงค่ะ

คอยนับตลอด เคยอ่านเจอมาบ้างเรื่องอายุครรภ์เริ่มมาก การดิ้นจะช้าลง เเต่ก็เเอบกังวลเล็กน้อย ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ

บ้านนี้ 34 วีค ดิ้นแรงบ้างเบาบ้าง บางทีก็กระตุกเบาๆคะ บางวันดิ้นแรงจนจุกเลยคะ แล้วแต่คนนะคะ ไม่เหมือนกันทุกคนบ้านนี้อาจจะเป็นเพราะเป็นผู้ชายเลยดิ้นแรงคะ

32 วีค เหมือนกันค่ะ นับดิ้นปกติเวลาเธอขยับตัว ไม่อยากให้ดิ้นแรงบ่อย เพราะบางทีทั้งมืออยู่ล่างทั้งเท้าถีบใต้ซี่โครง ก็มีจุกเบาๆ

เรา37+2ไม่เคยเห็นน้องดิ้นแบบเห็นมือเห็นเท้าเลยแต่คุณหมอก็บอกว่าปกติ ถ้าคุณแม่กังวลลองสอบถามคุณหมอดูนะคะแม่เพื่อความสบายใจ

31วีค ก็ดิ้นเหมือนของแม่นั้นแหละค่ะ ปกติดีไม่ต้องกังวลขอแค่ดิ้นสม่ำเสมอ ไม่เบาไปกว่าทุกๆวัน และไม่ต่ำกว่า10ครั้งค่ะ

บ้านนี้33wก็ไม่ได้ดิ้นเเรงจนนู้นค่ะเเค่เเบบรู้สึกว่าขยับในท้องจะนู้นให้เห็นเเค่โกงตัวเป็นเเบบนี้มาตลอด

เเบบนี้เลยค่ะเเม่ พยายามไม่คิดมากเเต่เเอบกังวล

ของเรา36+2 ก็ดิ้นแบบนู้น โก่งตัว หมอบอกว่าปกติก็ไม่น่าจะมีอะไรน่ะค่ะ เพราะเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ขอบคุณมากค่ะ ค่อยสบายใจหน่อย เพราะเพื่อนๆนี่ดิ้นรุนเเรงมากค่ะ เราเลยกังวล เเต่พ่อน้องบอกว่าลูกสาวเป็นคนเรียบร้อย เบาๆพอ เเละกลัวเเม่เจ็บ😆

เราก็ดิ้นแต่ไม่รุนแรงเห็นมือ ข้อศอกมากระทุ้งแบบที่เค้าว่ากัน มีนูนๆ กระตุกเป็นพักๆ ค่ะ

ก็เหมือนกันจะดิ้นแรงวันบางช่วงเป๋นพักๆคะบางทีเงียบไปนานสงสัยหลับพอตื่นมาดิ้นใหญ่เลย