12 ตอบกลับ

อาการมือชาเท้าชา ถ้าเป็นนานควรแจ้งหมอค่ะ. เบื้องต้นให้แช่น้ำอุ่นค่ะนวดเบาๆ ถ้าเป็นที่เท้าให้นอนเยียยขาแล้วให้แฟนจับเท้าพับลงเบาๆค้างไว้โดยประมาณ30วิถ้าทนได้นะค่ะถ้าทนไม่ได้ก็10วิก่อนทำสลับกันซ้ายขวา ช่วยบรรเทาอาการมือชาเท้าชาได้ค่ะ. แต่ทางที่ดีปรึกษาหมอจะดีที่สุดค่ะไม่ควรซื้อยาหรือหายามาทานเอง.

เราก็เป็นค่ะ​ ชาที่ปลายนิ้ว​ แล้วก็ปวดตรงข้อนิ้ว​ข้อมือ ตื่นมาแต่ละทีมือแข็งต้องกำๆแบๆจนกว่าจะคลาย​ บางทีก็เหมือนนิ้วล๊อค​ ทรมานมากค่ะ​😭

กินยาเองไม่ได้ค่ะ ต้องปรึกษาหมอ เลือดไหลเวียนไม่ดี + ร่างกายอาจจะขาดวิตามินค่ะ ถ้าหมอพิจารณาแล้วว่าจำเป็น หมอจะจ่ายวิตามินให้เพิ่มค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้นิ้วล๊อคเลย จากชากลายเป็นล๊อคเลย นอนกลางคืนเป็นอะไรที่ทรมานไปทุกสัดส่วนของร่างกาย

บ้านนี้ก็เป็นคะ ใช้การนวดๆเอาคะทุกคืนเลย ตอนนี้ 37/5วันแล้วคะ ตื่นมากำมือแทบไม่ได้

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พอตื่นมาพยายามกำๆแบๆมือ ค่อยๆดีขึ้นค่ะ 32 วีค เหมือนกัน

ถ้ามีอาการมือชาเท้าชาเป็นตะคริวต้องแจ้งคุณหมอนะคะแม่.

บ้านนี้ก็เป็นคะแม่ อาศัยมือและนวดเบาๆเอาคะ

เป็นเหมือนกันคะ ชามือมากตักอาหารยังชาเลย

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แถมหลับยากด้วย