5 ตอบกลับ

32w ท้องน่าตะออกอย่างเห็นได้ชัดแล้ว แต่คนขายเขาไม่บอกหรือเขาไม่ทราบว่ากัญชามีผลกับเด็กนะคะ อยู่ยากจังเลยช่วงนี้ ถ้ากังวลใจลองปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ดูนะคะคุณแม่

กัญชา ส่งผลกระทบต่อสมองทารกในครรภ์ค่ะ สังเกตลูกดิ้นให้ดีนะคะถ้าวันนึงไม่ดิ้นเลยรีบไปหาหมอค่ะ

เอางี้นะแม่ กินพวกอะโวคาโด้และแก้วมังกร ทุกวันจะช่วยเรื่องสมองลูกในครรภ์ได้ดีค่ะ✌️

ทำไมร้านไม่บอกหรือติดป้าย ร้านเเย่มากคะ ถ้าเป็นไรขึ้นมาร้านจะรับผิดชอบไหม

จริง ๆ มันไม่ควรปล่อยให้ใส่ในอาหารแบบเสรีอ่ะ ควรทำแบบก่อนที่จะปลดคือร้านต้องได้รับอนุญาต ใบที่นำมาประกอบอาหารต้องมีใบขอปลูก อันนี้ปลดมั่วซั่วไปหมด ไม่มีมาตรกสรอะไรรองรับเลย ปวดหัว

มีแก้วมังกรพอดี ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

VIP Member

ดื่มน้ำสะอาดเยอะๆนะคะ