10 ตอบกลับ

้ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญจ้าของแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอจ้าบ้านนี้แม่ท้อง2แล้วท้องได้34วีคแล้วยังมีแต่คนทักว่าเล็กน้ำหนักลงลูกหมดเวลาคลอดแม่ก็ไม่ลำบากตอนลดน้ำหนักมาก😅

ท้องบางคนไม่เหมือนกันค่ะแม่ บางคนออกด้านข้างค่อยยื่นออกด้านหน้า บางคนออกแค่ด้านหน้าเวลามองด้านหลังก็มองไม่ค่อยออกค่ะ ขนาดท้องเล็กใหญ่ไม่เกี่ยวกับขนาดทารกค่ะแม่

แม่อย่าไปซีเรียส​เรื่อง​ขนาดท้องเลยนะคะ​ติดตามน้ำหนัก​ลูกดีกว่า​ บางคนท้องเล็กแต่ลูกออกมาตัวใหญ่​ บางคนท้องใหญ่แต่ลูกออกมาตัวเล็กก็มีค่ะ​ สู้ๆนะคะแม่​

บ้านนี้26+3 หน้าท้องพึ่งออกเองงั้บ ถ้า นน.น้องตามเกณฑ์ก็ถือว่าดี ท้องเล็กท้องใหญ่คุณเเม่ไม่ต้องกังวลน๊าา ดีไม่ดี ท้องใหญ่กว่านี้ก่อนคลอดค่ะ🥰🫰🏻

ขอบคุณค่า🥰

บ้านนี้ก็ท้องเล็กเหมือนกันค่ะแม่ แต่คุณหมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ ตอนนี้30+2วีคแล้วค่ะน้ำหนักขึ้นมาแค่5โลเองค่ะ

หนุขึ้นมา5โลเองแม่

อย่าซีเรียสค่ะแม่ ดู นน น้องเป็นหลัก เรา 37+5 วีค ท้องเล็กแต่ลูก นน ดีค่ะ จะคลอดแล้ว นน เราขึ้นมา 3 โลเองค่ะ

คุณหมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหมคะ ถ้าตามเกณฑ์ปกติ ก็ไม่น่ากังวลคะ ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญคะ

ตอนซาวน์น้องนน.เท่าไหร่คะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่มีผลอะไรนะคะ หมอดูที่นน.น้องเป็นหลักค่ะ

ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญเลยค่ะ ยิ่งท้องแรกท้องสาวแม่ตัวเล็กท้องเล็กปกติมากค่ะ

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ไม่ต้องกังวลเรื่องท้องเล็กคะ

34 วีคค่ะ 😅😅

เท่ากันเลยแม่😅