25 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะ คุณมีบุญเยอะมาก 😂 สำหรับคนที่ไม่แพ้ท้องคือดีมาก ๆ ค่ะแม่ เพราะยังสามารถทานอะไรได้ปกติแทบทุกอย่าง ส่วนเราแพ้หนักมาก ๆ ค่ะ มากแบบทานอะไรยากมาก ทานได้น้อย อ้วกบ่อย หน้ามืดบ่อย เดินนานๆ ไม่ได้ ลมจับ เหนื่อยง่าย สภาพร่างกายเหมือนไม่จิ้มฟันค่ะแม่ หักง่ายไปหมด 😭😭

บ้านนี้ ท้องแรกแพ้ แต่ไม่หนักมาก ได้ลูกชาย ท้อง 2 ไม่แพ้เลยกินเก่งมากกกกช่วงแรกไม่รู้ว่าตัวเองท้องด้วยซ้ำ อัลตร้าซาวด์น้องเป็นผู้หญิง แต่น้องเสียในท้องค่ะ ท้อง นี้ แพ้เหมือนท้องแรกเลย แต่ยังไม่ได้ซาวด์ดูเพศเลย 4เดือนกว่าแล้วแต่คิดว่าน่าจะเป็น ผู้ชายค่ะ

ท้อง 2 เหมือนกันจ้า แต่ 3 เดือนแรกแพ้เอาเรื่อง (น้ำหนักไม่ลดนะ 5555) ตอนท้องแรกไม่แพ้เลย สบายมาก แต่หลับนาน ง่วงบ่อย ลูกสาว👧🏻 ส่วนท้องนี้ ลูกชายค่ะ👦🏻

^^ บ้านนี้ท้องแรกค่ะ แพ้ท้องทั้งวันเลยค่ะ ทำงานไปด้วย นี้ขนาดเพิ่งจะ 6 สัปดาห์ ยินดีด้วยกับท้องที่ 2 นะคะแม่ ขอให้น้องแข็งแรงมากๆค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกค่ะ ไม่แพ้เลย แถมกินเก่งมาก แต่ง่วงนอนบ่อย เพลียๆจริงค่ะ เหมือนคนไม่ได้นอน ทั้งที่นอน 4ทุ่ม-6.30 😂

เหมือนกันค่ะท้องสองไม่แพ้อะไรเลยได้แต่กินกับนอนจนบางครั้งก็คิดสงใสว่าตัวเองมท้องหรือป่าว

VIP Member

เหมือนกันเลยจร้า​ ท้อง2ม่แพ้เลยมีแต่กินกะนอนทำไรไม่ได้มากเหนื่อย​ง่ายเหมือนกันค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้ะ กินแบบปกติ จนแอบกังวลว่าจะน้ำหนักเกินแล้วเนี่ย 😞

ท้อง2ค่ะแพ้หนักมาก.กินอะไรก้อไม่ได้เรยแต่ท้องแรกไม่แพ้เรยค่ะแปลก

แม่บ้านนี้ไม่แพ้กินได้หมดมีแต่อาการเหนื่อยง่ายตอนนี้20+6วีค