ดิ้นเบาดิ้นน้อย

ท้อง28+1แล้วค่ะ ตั้งแต่เมื่อวานจนถึงตอนนี้รู้สึกว่าลูกในท้องดิ้นเบาและไม่ถี่เหมือนปกติ ทั้งที่ไม่เคยเป็นตั้งแต่ดิ้นมา มีบ้านไหนเป็นมั้ยคะแล้วอันตรายมั้ยตอนนี้เครียดมากกลัวลูกเป็นอะไร

18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คุณแม่ลองเริ่มนับลูกดิ้นดูก่อนนะค่ะ

ควรไปหาหมอนะคะ​ เพื่อความสบายใจ​😊😊

ลองทานหวานดูค่ะ แม่แล้วรอดูน้อง

VIP Member

น้องหนักเท่าไหร่แล้วค่ะ

5y ago

ไม่ทราบเลยค่ะหมอไม่เคยแจ้งน้ำหนักในครรภ์เลย บอกแค่ว่าแข็งแรงดี

VIP Member

บ้านนี้ก็ดิ้นเบาค่ะ

อะไรที่รู้สึกถึงความผิดปกติ คุณแม่หาหมอได้เลยค่ะ

ของเราก้เปนคน เรานอนน้อย ... กินข้าวไม่ถูกปาก ไรงี้ ... เครียดด้วย สามีบอกอย่าเครียด เดะกระทบลูกดิ้นน้อยไปอีก แต่ก้เครียดยุดี ... ก้เลยกินกล้วยหวานๆ น้ำหวานนิดๆ ทีนี้ ดิ้นใหญ่เลย ลองดูนะคะ เผื่อเปรเหมือนลูกเรา 😊 ลองกินผลไม้ที่มีรสหวานสักสาองสามชิ้น

VIP Member

ดิ้นไม่ถึง10ครั้งต่อวันหาหมอด่วน