เเม่ไปคนไหนบำรุงอะไรบ้างคะกลัวน้องตัวเล็ก

ท้อง23สัปดาห์2วัน เล็กมากคะ

เเม่ไปคนไหนบำรุงอะไรบ้างคะกลัวน้องตัวเล็ก
8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

โปรตีนค่ะ ไข่ นม กล้วยน้ำว้า น้ำเต้าหู้ แต่ไม่ต้องกังวลเพราะขนาดท้องนะคะ ขนาดท้องไม่มีผลกับน้ำหนักน้องค่าาา

แบบนี้ไม่เล็กนะคะแม่ใหญ่มากค่ะ ยังไม่6เดือนเลย กว่าจะ40สัปดาห์แม่จะเดินลำบาก ปวดขา ปวดจิมิ๊มากนะคะ

3y ago

วีคคือ สัปดาห์ค่ะ 1เดือนมี 4วีคค่ะ 24วีค คือ6เดือน

23+4เล็กเหมือนกันเลยแม่ท้องสองแล้วท้องยังไม่ค่อยออกไม่บอกว่าท้องเค้าคิดว่าอ้วน😅

Post reply image
3y ago

เหมือนกันคะเเม่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-3501498)

จ้าวันหนึ่งก็นม1-2กล่องคะ กล้วย1-2ลูก ไข่ 1-2ฟองคะ บางครั้งก็โยเกิร์ตคะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ และกล้วยน้ำว้าค่ะ

3y ago

ทานทุกวันคะสลับไปมาคะ

VIP Member

กินอาหารประเภทโปรตีนค่ะ เช่น ไข่ เนื้อสัตว์

กินทุกอย่างเลย..นม ไข่ งดชากาแฟ