อันตรายมั้ย

ท้อง19สัปดาห์+5วัน แต่มีอาการเกร่งและแข็งช่วงบริเวณนี้เป็นช่วงๆไม่บ่อย อยากสอบถามว่าเป็นเพราะอะไร

อันตรายมั้ย
17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

พยายามนอนตะแคง ไม่ยกของหนัก เวลาลุกก็ตะแคงลุก นี่ก็เป็นค่ะ สังเกตอย่าให้แข็งบ่อยนะคะถ้าแข็งบ่อยอันตราย ปรึกษาคุณหมอได้เลยค่ะ

นอนหงายเป็นเวลานานๆอาจทำไห้ท้องปั้นแข็งค่ะ อายุครรภ์มากแล้วท่านอนที่ดีคือตะแคงซ้ายสลับขวา จะทำไห้ท้องไม่ปั้นแข็งค่ะ

ปกติ จร้า บ้านนี้ก็เป็นจร้า เวลานอนหงาย ลอง เปลี่ยนนอนตะแคง ดูจร้า ก็หายแล้ว จะเป็นก็เวลานอนหงายนานๆ จร้า

คุณแม่นอนหงายอ่ะค่ะ นอนตะแคงซิคะ

VIP Member

มดลูกรอยตัว แนะนำให้แม่นอนตะแคง

VIP Member

ท้องปั้นค่ะ​ พยายามอย่านอนหงาย

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ 17วีค

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะบางครั้ง

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 19w+4d

VIP Member

เราเป็นเวลานอนหงายค่ะ