13 ตอบกลับ

มะละกอ อินทผลัม ช่วยได้ค่ะ เราถ่ายวันเว้นวัน จะเข้าห้องน้ำนั่งเฉพาะเวลาที่รู้สึกว่าใกล้จะออกสุดๆแล้วเท่านั้น ไม่เข้าไปนั่งนานๆ จะได้ไม่เป็นริสีดวงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราทานส้มค่ะ ประมาณ 2-4 ลูก เห็นผลไวมากออกวันนั้นเลย เคยลองมะละกอ แคนตาลูป แก้วมังกร โยเกิร์ต นมเปรี้ยวไม่เห็นผลค่ะ

เคยทานมาหมด แต่ไม่ค่อยออก หรือทานแบบเยอะๆกว่าจะออกอีกทีก็2-3วันค่ะ🥺

VIP Member

ไม่รอดค่ะ เราทานผักผลไม้ นมเปรี้ยว โยเกิร์ต ทึกวิถีทาง ตอนนี้ 36w+6 เป็นก้อนริดสีดวงแล้วจ้า หมอให้ยาแหนบมา😭

คนท้องผูกก็ท้องผูกหนักจริงๆคุณแม่เพลีย😭

VIP Member

เราเป็นเภสัชกรค่ะแม่ แนะนำ psyllium (ไฟเลี่ยม) หรือ mom (เอ็มโอเอ็ม )ซื้อได้ในร้านขายยา ปลอดภัยกับคนท้องค่ะ

🙏🙏😊😊

บ้านนี้ก็ท้องผูกหนักมากค่ะ หมอบอกทานยาระบายอ่อนๆ เช่นมะขามแขกได้ค่ะ มีในเซเว่น กล่องละ15บาท

ถ้ากินผัก,ผลไม้แล้วยังไม่ถ่ายเรากินพวกส้มตำเผ็ดๆท้องเสียแทนเลยค่ะกินผักเยอะๆค่ะ

detoxซองแดงในเซเว่นค่ะแม่ แบ่งชงกินก่อนนอนครึ่งซอง ดีกว่าพวกยาถ่าย/มะขามแขกอีกค่ะ

แม่ลองไปซื้อนมเปรี้ยวหญ้าหวานมากินดูนะคะ สำหรับเราได้ผลดีค่ะ

น้ำส้มคั้นกินคู่มะขามหวานค่ะ วิธีนี้เราใช้ได้ผล

🙏🙏ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินโยเกิร์ต นมเปรี้ยว ผลไม้ ถ่ายปกติดีค่ะ

ดีจังคุณแม่