14 ตอบกลับ

เพิ่งเป็นมาเลยค่ะ แต่เป็นแบบนี้มา2รอบแล้ว 3วันก่อน มีเลือดสีน้ำตาลสีเข้มๆออกไปทางแดง แต่ไม่ปวดท้องนะคะ ไปหาหมอ หมอซาวให้ น้องแข็งแรงดี หัวใจเต้นดี แต่หมอว่าเสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ โดนฉีดยากันแท้งไป1เข็ม

เราเคยค่ะ ออกเยอะกว่านี้ แต่ออกแค่วันเดียว ไม่เจ็บท้อง เป็น 2ครั้ง ไปหาคุณหมอตรวจภายในเจอติ่งเนื้อที่ปากมดลูกค่ะ หมอตัดออกเอาไปตรวจ จากนั้นก็ไม่มีเลือดออกอีกเลยค่ะ ไม่ได้ฉีดยากันแท้งแต่อย่างได

แม่ปวดหน่วงท้องไหมคะ วันนี้เรามีเลือดออกปวดหน่วงท้อง แต่ไม่ถึงขั้นปวดมาก กังวลใจเหมือนกันเลยค่ะ มีเลือดออกปนมูกเลือด ตอนนี้ได้11วีคค่ะ

บ้านนี้เป้นยุค่ะ หมอบอกถ้า สีน้ำตาลไม่เท่าไร แต่ถ้าสี แดง เลยไห้ไปโรงบาล ค่ะ เพราะมีภาวะแท้งคุกคามยุค่ะ

ของเรา 6 w ตอนแรกก็ออกแบบนี้ค่ะ ตอนนี้เลือดมาเต็มเหมือนมาประจำเดือนเลย เราว่าคุณควรไปหาหมอนะคะ เลือดออกช่วงตั้งครรภ์อันตรายค่ะ

เคยค่าเราไปหาหมอเลย ได้ยากันแท้งมาทาน ทานครบคือ ไม่มีเลือดแล้วค่ะ สบายใจ น้องดิ้นๆๆ เราไปรพ.แบบด่วนตั้งแต่เห็นเลือดเลยค่ะ

ภรรยาก็เป็นครับ หมอบอกมีติ่งเนื้อที่ปากมดลูก หมอให้สังเกตว่าถ้าเลือดออกถัดไปสีน้ำตาลก็น่าจะปัญหาเดิม ถ้าแดงสดต้องระวัง

🙂แม่บ้านนี้11wก็เป็นค่ะเป็นเมือกป่นเลือด คุณหมอบอกไม่อันตรายแต่เราก็ให้คุณหมอเช็คการเต้นของหัวใจ รก และก็ปากหมดลูก

รีบหาหมอเลยค่ะ เราเคยเป็น เราท้องแฝด น้องหลุดไปคนนึง เลยต้องฉีดยากันแท้งทุกสัปดาห์ค่ะจนถึง4เดือนค่ะ

ไปวันนี้ค่ะ หมอนัดพอดี วันนี้เลือดหยุดแล้วค่ะ วันนี้เราจะไปบอกหมอด้วยว่าเมื่อวานมีเลือดออกค่ะ

หาหมอนะคะ เคยเป็นปรากฎว่าน้องหยุดการเจริญเติบโตไปแล้วค่ะ