76 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติจ้า. เพราะต่อมผลิตน้ำนมทำงานแล้ว อกจะขยายมากขึ้น ทำให้ผิวจะขยายไปด้วย แม่ต้องขยันทาครีมรึน้ำมันนวดเอาน่ะค่ะ

ต้องใช้ครีม หรือออยทาไว้นะคะ ถ้าคันแก้โดยการลุกไปเอาครีมหรืออยทาแทนการคันจะดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าไม่คันแค่หัวน่ะ คันทั้งเต้า ล่าสุดเริ่มจะเห็นเส้นเหมือนมันจะแตกจ้า

ทั้งคันทั้งคล้ำ เอาน้ำมันมะพร้าวหรือbio oil ลูบๆวนๆนวดหบังอาบน้ำพอช่วยได้ค่ะ

เป็นค่ะ คันตั้งแต่ท้องได้2เดือนแล้วคะ ตอนนี้จะ7เดือนแล้ว ยังคันอยู่เลย

บ้านนี้คันแต่เต้าค่ะ ให้สามีเกาให้ เพราะถ้าเกาเองจะเกาแรงมากค่ะ

ให้ใช้สำลีชุมน้ำอุ่นเช็ดทำความสะอาดหัวนมนะคะ เดียวก็ดีขึ้นค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกัน แต่ทั้งเจ็บทั้งคัน แต่พยายามไม่เกาค่ะ

เราค่ะ คันยุบยิบและปานนมใหญ่แบบสุดๆและดำสุดๆด้วยค่ะ😌

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หงุดหงิดมาก

คันบางเวลาคะแม่ แต่จะเจ้บมากกว่า 5เดือนเหมือนกันคะ