317 ตอบกลับ

ท้องแรกรึเปล่าคะ ลองอ่านบทความนี้ มีข้อมูลและคำแนะนำดีๆ ให้คุณแม่ค่ะ https://th.theasianparent.com/ลูกเริ่มดิ้นตอนไหน/

VIP Member

แม่บ้านนี้ท้อง2แล้ว รู้สึกว่าลูกตอดๆตั้งแต่12สัปดาห์เลยค่ะ ตอนนี้16สัปดาห์เริ่มแรงขึ้นมานิดนึงละค่ะ

สี่เดือนกว่าเริ่มรู้สึกชัดแล้วค่ะ บ้านนี้ท้องแรกค่ะกว่าจะรุ้สึกก่สี่เดือนกว่าเกือบห้าเดือนแล้ว

บ้านนี้เริ่มรู้สึกชัดเลยว่าลูกดิ้น ตอน 19 W ตอนนี้22W ดิ้นกระจายจร้า แม่บ้านนี้หน้าท้องบางจร้า

VIP Member

บ้านนี้ 4 เดือนกว่า เริ่มรู้สึกตอดบ้างแล้วค่ะ แต่จะรู้สึกเบามากๆ บางวันก้อไม่รู้สึกเลยก้อมีค่ะ

แม่บ้านนี้19wก็ดิ้นจนรู้สึกว่าดิ้นแล้วค่ะบางคนท้องหนาอาจจะรู้สึกช้าไปนิดชัดๆเลยคือ5เดือนค่ะ

บ้านนี้4เดือนเหมือนกัน.....แค่รุ้สึกเหมือนท้องน้อยกระตุกใหนบ้างครั้ง ทางบ้านบอกลูกตอดค่ะ

VIP Member

4เดือนจะเป็นช่วงเริ่มตอดค่ะเเม่ต้องคอยสังเกดดีๆค่ะน้องจะเริ่มดิ้นเก่งเหมือเข้า5เดือนค่ะ

3เดือนเริ่มตอด 4เดือนเริ่มรุ้สึกว่าขยับตัว 5เดือนตอนนี้ถีบแล้วค่ะ ถีบทีอิแม่จุกเลยก้มี😂😂

บ้านนี้4เดือนต้องตอนนอนนิ่งๆจิงๆถึบจะรู้สึกค่ะ พอเข้าเดือนที่5 เริ่มมาเป็นจะงหวะเลยค่ะ