301 ตอบกลับ

ซาวด์ตั้งแต่เดือนนึงค่ะ ซาวทุกรอบที่หาหมอที่คลีนิคดูพัฒนาการหัวใจเต้นขนาดน้ำหนักของตัวเลกค่ะ รุ้เพศ5เดือน ถ้าอยากเหนชัดเจนแนะนำไปซาว3มิตินะคะ

มีค่าใช้จ่ายกี่บาทคะ

ฝากพิเศษค่ะ ซาวด์ครั้งแรกตอนตั้งครรภ์ 3 เดือน แล้วซาวด์เดือนที่ 4 ก็รู้เพศแล้วค่ะ ผู้หญิง คุณหมอจะซาวด์ทุกเดือน จนใกล้คลอด ก็จะนัดซาวด์ถี่ขึ้น

ซาวด์ดูเพศตอน 18w1d ค่ะ ชัดแจ๋วเลยได้ลูกชายค่ะ คุณหมอที่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์ซาวด์ให้ละเอียดยิ๊บเลยค่ะเพราะนัดเจาะน้ำคร่ำด้วย(เจ็บแบบเสียวๆจุก)

VIP Member

บ้านนี้ก็ได้ซาวด์ตอน 6 เดือนค่ะ ปัจจัยสำคัญที่คุณหมออยากให้ซาวด์ตอน 6 เดือน คงเพราะจะได้ดูอวัยวะน้อง และความผิดปกติน้องด้วยเลยทีเดียวค่ะ

หมอเขาคงรอให้ผลชัวร์ๆก่อนนะค่ะ อาจจะได้ผญน๊าคุณแม่ เพราะถ้าเป็น ผช จะดูเพศได้ไว้กว่า ผญ บ้านนี่21-22weekเลยค่ะ หมอถึงจะบอกชัวร์ว่าเป็น ผญ ค่ะ

หมอไม่เคยซาวด์ให้สักครั้งเลยคะ. แอบกังวลนิดๆ.

ฝากพิเศษรึป่าวคะถ้าฝากพิเศษส่วนใหญ่จะซาวทุกครั้งที่ไปหาหมอเลยค่ะแต่แนะนำว่าถ้าคุณแม่อยากเห็นน้องไปซาวคลีนิคก็ได้จ้าไม่แพงเท่าไหร่น้อ

เสียเท่าไหร่ค่ะที่คลินิค

ของเค้าก็ซาวด์ตอน18w แล้วก็เจอเพศเลย ยังไม่ได้ถามหมอด้วยซ้ำหมอบอกก่อนเลยค่ะ ฝากที่รพ.ของรัฐ แต่หมอยังไม่ได้นัดซาวด์อีกเลยค่ะ ตอนนี้28w+4แล้ว

เดี๋ยวรอถามหมอนัดครั้งหน้าว่าจะซาวด์ให้อีกเมื่อไร จะได้ชัดเจนค่ะ

VIP Member

ซาวน์ทุกรอบค่ะ​ เห็นเพศครั้งแรก​ 11วีค​ แต่คุณหมอบอกขอให้อายุครรภ์เยอะกว่านี้ให้ชัว ก็ซาวน์อีกที​ 15​ วีค​ ได้ซาวน์ทุกครั้งที่ไปหาหมอค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์ทุกครั้งที่ไปหาหมอเลยค่ะเริ่มซาวด์ตั้งแต่ฝากครั้งแรก เพราะฝากที่คลีนิคค่ะ ถ้าฝากโรงบาลเห็นเพื่อนบอกหมอไม่ค่อยซาวด์ค่ะ

ถ้าเป็นโรงพยาบาลรัฐ(ที่เราที่อื่นไม่รู้)เค้าจะซาวตอน6เดือนและอีกทีตอน9เดือน ซึ่งเราซาวด์ตอน6 เดือนไม่เห็นเพศลูกเลยไปซาวที่คลินิกเอา