301 ตอบกลับ

บ้านนี่21w.​หมอนัดอัลตราซาวด์​ดูเพศวันนี้คร่าา​ คือนางปิดไว้ไม่ยอมให้เราเห็นเพศ​เลย​ มือก็เอาปิดหน้าไว้ รู้สึก​ตื่นเต้น​มากเลยค่ะ​ เห็นแล้วดูไปยิ้มไป​ แอบเสียดายนิดๆ​ ต้องรอลุ้นไปอีกว่าลูกจะชายหรือหญิง

เราฝากรพ.รัฐ หมอซาวตั้งแต่ไปฝากท้องครั้งแรก7วีค และซาวทุกเดือนเลยคะนี้ฝากท้อง2หมอก็ซาวทุกรอบเหมือนเดิมจ่าย30บาทต่อครั้งแค่นั้นขึ้นอยู่กับหมอมากกว่าคะเราโชคดีถึงเป็นรพ.เล็กๆแต่หมอใส่ใจมากคะ

อยากได้หมอแบบนี้จัง ยินดีด้วยน่ะ

บ้านนี้หมอซาวให้ครั้งสุดท้ายตอน4เดือนค่ะ หมอไม่บอกเพศด้วย หมอบอกจะซาวด์อีกทีตอนใกล้คลอดคะ หลังจากนั้นมาก็ไม่ได้ซาวด์อีกเลย นี่จะเพิ่งรู้เพศตอน36weeksแล้วคะ😑 ตอนนี้36weeks4dayแล้วคะเป็นผู้หญิง😆

เหมือนกันเลยค่ะหมอไม่บอกเพศ

เราเข้าคลีนิกตลอดหมอซาวน์ให้ดูตั้งแต่ได้แค่ 4 week หลังจากนั้นไป ทุกเดือนก็ซาวน์เห็นพัฒนาการทุกเดือนค่ะ ครั้งละ 200 บาท ไม่รวมยาบำรุง ช่วงระหว่างเดือนก็ไปอนามัยใกล้บ้านไปฟังเสียงหัวใจฟรี

เรา.. ฝากท้อง​รพ.รัฐ​ 27wยังไม่ซาวดูความสมบูรณ์​ บ้าง​รพ.เค้าไม่ดูเพศให้​ เราเลยย้าย​รพ.​ไปฝากอีกที​ ที่ว่าจะคลอด​หมอ​เลยดูความสมบูรณ์​ดูเพศให้​ตอน​28​w​สรุป​นางหนีบอีกค่ะ​เลยไม่รู้เพศ​

ของเราเพิ่งไปหาหมอมาค่ะ 18+5 w หมอบอกยังตัวเล็กอยู่เลยยังเห็นเพศไม่ชัด ท้องแม่ก็หนาด้วย ถ้าให้แน่นอนก็ต้อง 6 เดือนค่ะ แต่ตอนนี้หมอก็บอกว่าได้ลูกสาว ถ้ารอบหน้าจู๋ไม่โผล่ก็ลูกสาวแน่นอน

VIP Member

ซาวทุกรอบที่ไปหาหมอค่ะ ถ้าเห็นว่าเพศไหน หมอจะแจ้งทันทีค่ะ อยากทราบเพศลองไปคลีนิกดูค่ะ หมอเค้าซาวให้ได้😄ไม่ต้องซีเรียสว่าฝากตรงนี้แล้ว จะไปตรงอื่นไม่ได้ ไปซาวที่คลีนิกเองเลยค่ะ

เราฝากรพ.เอกชน ซาวตั้งแต่ 5วีคค่ะ หมอนัดทุกเดือนก็ซาวดูทุกครั้ง ประเด็นคืนฝากครรภ์ที่ไหนคะ ถ้ารพ.รัฐ เห็นเขาว่าหมอจะซาวให้แค่2ครั้งจนคลอดค่ะ ถ้าอยากรู้ต้องไปซาวเองที่ครีนิคค่ะ

ถ้าโรงพยาบาลรัฐ​หมอจะซาวด์​ให้ตอน5เดือกะ​ก่อนคลอดค่ะ​เรา20วีคแล้วยังไม่ได้ซาวด​์เหมือนเหมือนกันค่ะ​ แอบไปซาวด์ทีคลีนิคมาตอน18สัปดาห์​ก็ยังไม่เห็นเพศค่ะ​ อดใจรอลุ้นค่ะ​

ของเรานี่ซาวด์​ที่รพ.​เมื่อสัปดาห์​ที่แล้วนี่เอง​ซาวด์​เหมือนไม่ได้ซาวด์​เพราะหมอไม่ให้ดูจอเรานี่งงเลย​ ได้แต่ฟังหมอบรรยายโดยที่ไม่เห็นลูกตัวเองเลยว่าเป็นยังไง​ เกิดมาเพิ่งเคยเจอนี่ท้อง2แล้วนะ​

คุณแม่ฝากท้องที่ไหน โรงพยาบาลรัฐหรือเอกชน หรือคลีนิค แต่ส่วนมากแล้วโรงพยาบาลรัฐเขายังไม่ค่อยซาวน์ให้หรอกค่ะ ส่วนตัวหนูฝากคลีนิคไปครั้งแรกเขาก็ซาวน์ให้เรยตอนได้16วีค