246 ตอบกลับ

คิดว่าเป็นแค่เราคนเดียว...พอมาอ่านคอมเม้นดู เยอะมากคนที่มีความสึกอย่างเราก้อมีเยอะเหมือนกัน แฟนเราก้อไม่ต่างอะไรจากแฟนแม่ๆบ้านอื่นเหรอ ไม่สนใจเอาแต่เกมเป็นใหญ่ ไม่เคยถามถึงลูกเรย ไม่เคยคุยกับลูกสักคำ วังแค่อนากจะได้อยากจะเอา แต่ไม่เคยสนใจไรเราเรย

เราก็เป็น ไม่สนใจอะไรเลยคะ แถมเจอกันแค่อาทิตย์ละครั้ง าจเป็นเพราะเรื่องการงานของเขาทำให้ไม่มีเวลาว่างให้เรา เราก็เข้าใจนะคะไม่เคยโวยวาย แต่คุยกันทีไรอารมณ์เสียใส่เราตลอด เราแอบร้องไห้ประจำเลย เพราะเราเป็นคนขี้น้อยใจด้วย ยิ่งท้องยิ่งน้อยใจเข้าไปใหญ่

สู้ไปด้วยกันจ้า😢✌

แรกๆสามีเราเป็นค่ะ​ ติดเกมส์​ ไม่สนใจไรทั้งนั้น​ ไม่คุยกับลูกในท้อง​ ไม่ทำงานบ้าน​ ล้างจาน​ ซักผ้า​​ ชอบทำรก​ด้วยค่ะ​ โดนจัดไปชุดใหญ่​ ตอนนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะ​ แต่ตอนนั้นถอดใจจริงๆ​ ไม่ไหวแค่ท้องก็เหนื่อยแล้ว​ ยังต้องเหนื่อยกับสามีอีก

เวลาลูกดิ้น เรานับว่าเป็นกำลังใจค่ะ ลูกดิ้นตุ๊บๆ นั่นคือเสียงที่บอกเราว่า สู้ๆ เวลาเหนื่อยก็มองท้องที่ขยับไปมา เวลาที่คิดว่าไม่เหลือใคร ก็ลองเอามือสัมผัสลูกดูค่ะ จะได้ยินเสียงแว่วไปในหูว่า แม่ แม่ สู้ๆนะคะ กำลังใจอยู่ไม่ไกลเลย

VIP Member

บ้านนี้ เห่อมากกก สปีคอิงลิชกับลูกทุกวัน นางบอกว่าอยากให้ลูกเก่งภาษา555 นางบอกลูกทุกเรื่องนางอยากให้ลูกรับรู้เพราะลูกคือทั้งชีวิตของเค้า ยังไง คุณแม่ลองคุยลองหาบทความดีๆให้เค้าอ่าน เค้าอาจจะคิดได้ก็ได้นะคะ. เป็นกำลังใจให้ค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ น้อยใจมากบางที บางวันก็เล่นคุยกับลูก บางวันไม่สนใจเล่นแต่เกมส์ อยู่กับเพื่อนมากกว่าเมียซะอีก พาไปหาหมอทุกรอบนะแต่นางไม่เคยไปนั่งรอด้วย นางจะไปรอที่บ้าน หาหมอเสร็จก็ไม่ค่อยจะถามถึงลูกว่าเป็นไง น้อยใจมาก

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะไม่ค่อยได้ใส่ใจไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันไม่ค่อยจะถามถึงลูกในท้องเลยว่าเป็นยังไงพอเจอกันก็แทบจะไม่สนใจถ้าไม่บอกล่าสุดมารู้ว่าวันคลอดไม่มาเพราะอยู่ด้วยตอนคลอดเพราะทำงานมาไม่ได้รู้สึกท้อเลย

อย่าไปคิดมากค่ะ บ้านนี้คุยบ้างไม่คุยบ้าง ไม่ต้องสนใจ เราต้องดูแลตัวเองเยอะๆ คุยกับลูกบ่อยๆ แล้วลูกคลอดมาลูกจะรักเรามากกว่าพ่อเขาสักอีก เชื่อเถอะค่ะ ลูกคนโต พ่อเขาก็ทำแบบนี้แหละ ตอนนี้ติดแม่มากกว่าพ่อเขาซะอีก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ แต่เรากับชอบที่สามีไม่ไป​ รพ.ด้วย​ เพราะไปด้วยก็บ่นว่ารอนาน​ รำคาญค่ะ​ ไปคนเดียวสบายใจกว่า​ ส่วนเรื่องถามว่าลูกดิ้นไหม​ สามีไม่เคยถามเราจะบอกเองว่าดิ้นมากดิ้นน้อย​ เราก็ไม่นอยส์สามีนะคะ​

ก็มีบ้าเหมือนกันค่ะ ผช เขาคงอายค่ะที่เวลาจะคุยกับลูกในท้องกลัวเราหัวเราะใส่อะค่ะ เวลาจับท้องลูกไม่ค่อยดิ้นให้เลย นานๆ ทีลูกจะดิ้นให้อะค่ะ แต่เวลาขอให้ซื้ออะไรให้ ก็ซื้อให้อยู่แต่ไม่ตามใจตลอดน่ะค่ะ สู้ๆค่ะ