2 ตอบกลับ

เป็นอาการของแท้งคุกคามค่ะ หมอได้ฉีดยาให้ไหมค่ะ ช่วงนี้ให้คุณแม่งดเดินค่ะ เคลื่อนไหวให้น้อยที่สุดค่ะ นอนนิ่ง ๆ สักสัปดาห์น่าจะดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ตอนซาวด์ไปเจอเลือดออกค่อนข้างเยอะในช่องคลอดแต่ไม่ไหลออกมา คุณหมอที่ดูแลยังต้องฉีดยากันแท้ง และให้ยากันแท้งแบบเม็ดมากิน และต้องฉีดและทานยาอยู่ 2 เดือนเลยค่ะ กว่าเลือดจะหมดไป ถ้าคุณหมอไม่ฉีดยาให้ อย่างนั้นคุณแม่ต้องระมัดระวังเยอะ ๆ นะค่ะ

VIP Member

รีบหาหมอนะคะ สัญญานไม่ดี

หาหมอแล้วค่ะ ตั้งแต่เลือดไหลวันแรก. หมอตรวจภายในให้. บอกว่า มดลูกปิดไม่มีเลือดออกจากมดลูก แต่ก็50/50. ที่จะไปต่อกับน้องหลุด เราถามหมอว่า. ฉีดยากันแท้งได้ไหม. หมอ บอก ไม่จำเป็น. ไหลมา3วันแล้ว. มีทั้ง สีน้ำตาล สีเลือดสด