1 ตอบกลับ

แนะนำแม่สอบถามกับคุณหมอที่รับฝากครรภ์โดยตรงดีกว่าค่ะ ให้หมอประเมิณว่าเจาะหรือแค่ nifty เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน ยิ่งแม่ทำ icsi มาด้วย ค่าใช่จ่ายค่อนข้างสูง บ้านนี้อายุ 31 หมอยังไม่แนะนำให้เจาะเลยค่ะเสี่ยงถุงน้ำคร่ำรั่วและแท้ง เลยเจาะ nifty แทน

icsiใส่2ตัว ติด2แต่ไม่ไปต่อ1ตอน8w เจาะเลือดไม่ได้ค่าคุณหมอแจ้งเพราะเลือดถุงที่เสียจะปนกับถุงที่ยังอยู่ ค่าเลือดออกมาอ่านผลไม่ได้ค่ะ ทางเดียวคือต้องเจาะน้ำคล่ำยิงถุงที่ไปต่อค่า ตอนี้ได้15wแล้ว😨😨สรุปครรภ์แฝดแต่ไม่ไปต่อ1แต่เลือดและรกยังใช้ด้วยกันถึงแม้ตัวที่ไม่ไปต่อฝ่อลงแต่ยังสร้างDNAอยู่ค่ะ ทางเลือกสุดท้ายคงต้องเจาะตามคุณหมอแนะนำ😵😵😵