133 ตอบกลับ

เจ็บจิ๊มิ๊มากค่ะ เหมือนน้องดันหัวลงมา น้องดิ้นทีร้องลั่นเลย หายใจลำบาก ต้องหายใจลึกๆ ค่ะ กลางคืนก็คัดจมูก หายใจไม่ค่อยออก กรนเสียงดัง ปวดปัสสาวะบ่อยเพราะลูกไปทับกระเพาะปัสสาวะ ดีที่เป็นคนหลับง่ายค่ะ อึดอัดแค่ไหนก็ยังหลับลง

อาการคลายๆกันค่ะแต่บ้านนี้หลับยาก

VIP Member

บ้านนี้38+2​weeks กำหนดคลอด​ 10เมษา​ มีอาการปวดท้องเหมือนประจำเดือน​กับปวดท้องเหมือนท้องเสีย เจ็บจี๊ดๆตอนลุกเดินบ้าง​ ส่วนอาการปวดหลังเท้าปวมหรืออื่นๆไม่มีเลย​ กังวลมาก​เพราะไม่มีประสบการณ์​การท้องมาก่อน​ ท้องเเรกค่ะ​

ขอบคุณ​มากค่ะ​ ลุ้นทุกนาทีว่าจะมาตอนไหน​ นอนไม่ค่อยหลับเลยตื่นเต้นมากค่ะ​ กลัวด้วย​ ชอบวิตกกังวล😞

VIP Member

กำหนดคลอด 23 เมษาเหมือนกันเลยค่ะ เราท้องแรกไม่ใหญ่มาก แต่อาการเหมือนๆกันเลย ตื่นมาบวมทั้งมือทั้งเท้า เวลานอนหายใจแรงมากจนรำคาญตัวเองเลย นอนลำบากจริงๆ กินไม่ขาดปากอีกต่างหาก 😂

บ้านนี้กำหนดคลอด13เมษาค่ะ วันนี้หมอนัดตรวจประเมินความเสี่ยง หมอบอก นน.ประมาณ3200โดยประมาณค่ะ มีปวดท้องเตือนๆนิดหน่อยค่ะ แต่อิแม่ปวดเท้าปวดหลังมากจะเดินไม่ไหวแล้วค๊า

VIP Member

บ้านนี้35+5 ค่ะ 21เมกำหนดค่า ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะบ้านนี้ จะมีแค่ปวดหัวปวดหลัง ท้องแข็งตึงแปปเดียวก็หาย ไม่มีเจ็บเตือนหรือหลอกเลย แถมลูกยังดิ้นเก่งดิ้นแรงกว่าเดิมอีกค่ะ😂

ดีจังค่ะแม่ เรานี่ ทรมารมากเลย

เราก็เมษายนนะ. 35w6dวันแล้ว แต่ใบซาวของลูกที่คำนวณมา. ลูกได้39w4dแล้วอะ. แต่นัดคลอด20เมษา. หมอบอกว่าอาจจะต้นๆๆเดือน ยังไงอะงง. ช่วยบอกหน่อย

หมอจะวัดจากตัวลูกค่ะ แล้วแม่บอกปจด.ครั้งสุดท้ายถูกไหมค่ะ

บ้านนี้หมอนัดคลอด10เมษาค่ะตอนนี้36+4wช่วงนี้นอนไม่ค่อยหลับค่ะน้องดิ้นแรงตลอดเวลามีเจ็บเสียวๆบ้างบางครั้งช่วงน้องดิ้นค่ะ

VIP Member

กำหนด 28 เมษาค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย แค่เข้าห้องน้ำบ่อย ตื่นกลางดึกมาเข้าห้องน้ำ มือเท้าไม่บวม ไม่ปวดหลัง ยังปกติมากค่ะ

กำหนดแรก27มีนากำหนดใหม่10เมษาตอนนี้37+5wแล้วจ้ามีอาการเหมือนกันเลยจ้าอยากแตกแย่ล่ะไม่ไหวรอสัญญานจากลูกรึหมอดีค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด22เมษา เจ็บท้องเตือนทุกวัน นอนไม่ค่อยหลับ ไม่มีอาการเท้าบวม อึดอัดท้องมากๆ ลุกเข้าห้องน้ำบ่อยสุดๆ

เหมือนกันจ้ะ ลุกเข้าห้องน้ำบ่อยมาก