21 ตอบกลับ

40วีคแล้วค่ะ มีปวดท้องเมื่อเช้าตอน6โมง ปวดหนักขึ้นเรื่อยๆ+ท้องแข็ง ตัดสินใจไปโรงบาลตอน8โมง ถึงโรงบาลหมอตรวจปากมดลูกปากมดลูกยังไม่เปิดสักเซ็น ปากมดลูกแคบ หมอสั่งกลับบ้าน แต่แม่ปวดท้องใจจะขาดแล้วค่ะ😭

38+1 เหมือนกันค่ะ ยังไม่แตกเลยอึดอัดไม่ไหวแล้ว กลัวได้ผ่ามากคะ เพราะโดนยาระงับไปด้วย #ท้องแรกค่ะ

ตอนนี้40+3แล้วค่ะพน.โดนยาเหน็บเร่งคลอดแล้วค่ะกำหนด14มิถุแต่น้องไม่ยอมเจ็บท้องหรืออะไรเลย

38+1 เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ปวดเหมือนคนปวดท้องอึ ยังไงไม่รุ้บอกอาการไม่ถูกเลยคะ

บ้านนี้กำหนดมิ.ย แต่ย้ายทีม พ.ค เรียบร้อยค่ะ ตอนนี้น้องได้1เดือนกับ11วันค่ะ

บ้านนี้38+5 ยังเงียบยุเลยค่ะแม่ อยากแตกเหมือนกัน ให้พ่อตามแล้วก้ยังเงียบ😄

บ้านนี้38+5แล้วค่ะแม่ หมอกระตุ้นให้2รอบแล้ว น้องก้อยังเงียบอยู่เลยค่ะ😂

บ้านนี้ก็ 38 2w ยังเลยจ้า กลัวได้ผ่าเหมือนกันจ้า😒 ใจอยากให้ออกมาแล้วเนีย555

จริงแม่ บ้านนี้หมอบอกอยากออกมาแล้ว แต่ไม่มีวี่แววจะออกเลย

บ้านนี้38+1เหมือนกันยังไม่มีอาการอะไรเลยอยากคลอดแล้วค่ะะ

38+3อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ ยังไม่มีอาการว่าจะแตกสั่กที😇