23 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ท้องแรกไม่แตก ท้องสองแตกนิดเดียวประมาณข้างละนิดตอนใกล้คลอด ท้องนี้ท้อง 3 คันมากแต่ไม่กล้าเกา เริ่มแตกเพิ่มขึ้นมานิดนึง กังวลเหมือนกันค่ะว่าจะแตกเพิ่มตอนใกล้คลอดอีกรึเปล่า

ทาครีมกันไว้ค่ะแม่

ทีมมกราคม เหมือนกันค่ะ ท้อง 2ตอนนี้ 29W ยังไม่มีรอยแตก แต่กลัวโค้งสุดท้ายก่อนคลอด เพราะท้องใหญ่กว่าท้องแรกเยอะเลย แต่ไรขนหน้าท้องเต็มเลย 🤣

ของเรารอดมาตลอด โค้งสุดท้ายจริงค่ะ 9 เดือนแล้ว มีขีดมาตรงชอบสะโพก 2 ฝั่ง รีบโบกครีมเพิ่มเลยค่ะ แต่ท้องใหญ่มากแล้ว

ไม่เป็นไรนะคะแม่ เดี๋ยวนี้ตัวช่วยเยอะ ขยันบำรุงดูแลหน่อย ก็สามารถกลับมาแทบจะเหมือนเดิม 100% ได้ค่ะ อย่างว่ารอยธรรมชาติ ใครก็ห้ามไม่ได้

แม่บางคนก็ไม่เข้าใจคำว่า บำรุงแล้วแต่มันยังแตก เรานี่หมดไปเป็นพันสารพัดครีม มาสก์พุงอีก มันก็ยังแตก

VIP Member

ทีมมกราเหมือนกันค่ะ ท้องที่3แล้วท้องยังไม่แตกเลย ตอนท้อง2ทั้งคันทั้งเกายังรอดอยู่ แต่นมต้นขาก้นแตกตั้งแต่ท้องแรกเรียบร้อย😂

บ้านนี้รอยแตกยังไม่มาค่ะ แอบกลัว แต่ท้องแรกไม่แตกค่ะ อันนี้ท้อง2 26วีค5d แล้วค่ะ แอบกังวลกลัวจะแตกโค้งสุดท้าย😅

อาจจะไม่แตกก็ได้ค่ะแม่ สู้ๆค่ะ

บ้านนี้25+6 แตกแบบนี้ทั้ง2ข้างค่ะ ไม่เคยคันไม่เคยเกาทาครีม+ออยเอาไม่อยู่ ทำไงไม่ได้นอกจากทำใจค่ะเพื่อตัวน้อย🥹🥹

ใช่ค่ะแม่ ทายังไงก็แตก แต่เพื่อลูก ทนได้ค่ะ

บ้านนี้แตกเยอะเลยค่ะแม่ บำรุงทุกอย่างทั้งครีมทั้งออยแตกเหมือนเดิมค่ะ ตอนนี้ทำใจแล้ว🤣

ใช่ค่ะแม่ ทาตั้งแต่ก่อนท้อง ก็ยังแตกเลยค่ะ

ใช้ออยค่ะช่วยได้ ทาเยอะๆเลยทาบ่อยๆ ที่สำคัญห้ามเกา ถ้าคันแนะนำให้ลูบๆพอค่ะ

บ้านนี้ยังไม่มีอาการคันค่ะ😁😁

23 มกรา ท้อง2 ตอนนี้ยังไม่มีรอยแตกเลยค่ะ แต่อึดอัดมากค่ะ ท้องใหญ่มากๆ 🤣

บ้านนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ ว่าจะคลอดเอง หรือ ผ่า😁😁

8เดือนของเราไม่แตก มาแตกตอนเดือนที่9 ตอนนี้น้องจะ2ขวบแล้วรอยยังไม่หายเลยคะ

แล้วมันจะหายมั๊ยค่ะแม่😭😭