49 ตอบกลับ

VIP Member

5 พ.ย ค่ะ เตรียมไปบ้างแล้วค่ะ ซื้อเรื่อยๆ เลย จะได้ไม่รู้สึกว่าจ่ายก้อนใหญ่ เจอโปรราคาดีๆ ก็จัดไป หลายอย่าง สั่งเข้ามา ถูกกว่าในไทยพอสมควร เช่น คาร์ซีท รถเข็น เครื่องยูวีฆ่าเชื้อ เครื่องตะไบเล็บทารก สั่งขวดนม, แปรงล้างขวดนม, จุกหลอก, คลิปติดจุกหลอก, ครีมทาผื่นผ้าอ้อม จากอเมริกา สั่งขวดนมพีเจ้นสีชา จากญี่ปุ่น สั่งทำคอกเด็ก เลือกที่นอน หมอน ที่หายใจผ่านได้ ของเด็กเยอะมากจริงๆ ค่ะ ทยอยซื้อเรื่อยๆ ไม่รีบ สนุกดีนะคะ

แม่ค่ะซื้อในเพจกลัวโกงค่ะ สั่งในช้อปปี้ดีกว่าค่ะแม่ เราซื้อในช้อปปี้90%แถมค่าจัดส่งฟรีด้วยบางอย่าง ราคาถูก เนื้อก็โอเคแม่คลอดหน้าหนาวซื้อเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว ไว้เยอะๆเลยเดี๋ยวซักไม่ทันใส่น่ะ แต่เราคลอดเดือนเมษายนหน้าร้อนตุนแต่เสื้อบางๆไว้15ตัว ตัวหนาๆไว้ใส่กลางคืน5ตัว สำหรับบ้านนี้น่ะ

15 พฤศจิกา คะ เเม่บ้านนี้ ค่อยๆทะยอยซื้อคะ ตอนนี้มี เสื้อผ้า หมวก ถุงมือ ถุงเท้า ผ้าห่อตัว ผ้าอ้อมนิดหน่อยคะ เเต่ยังไม่ได้ซักรอไกล้ๆค่อยซักเเล้วจัดกระเป๋าคะ

23 พย เริ่มทยอยเตรียมแล้วจ้า ลูกคนแรกอิแม่จะเห่อหน่อย แต่ก็ยังขาดอีกหลายอย่าง ส่วนตัวชอบดูเพจปั้นปิ่นนะคะ ราคาไม่แพงเกินไป เนื้อผ้าโอเคค่ะ

2 พ.ย. เตรียมไปเยอะแล้วค่ะ ไปงาน BBB มาได้พวกของใหญ่ แบบคาร์ซีท รถเข็น เครื่องนึ่งขวดนม เครื่องปั้มนม มาแล้ว ส่วนเสื้อผ้าซื้อใน IG เป็นส่วนใหญ่ค่ะ

1 พ.ย ค่ะเตรียมไว้ส่วนหนึ่งยังไม่ครบเท่าไรค่ะแต่ก็ได้เกินครึ่งแล้วของที่เตรียมได้ลูกชายค่ะท้องสองพี่คนแรก15ปีก็ผู้ชาย

10 พ.ย. ยังไม่เตรียมเลยค่ะ​ ว่าจะอีกสักเดือนค่อยเตรียมจ้า ที่บ้านยังไม่อยากให้ซื้อ เพราะท้องแรกจ้าาา

10กย.เตียมครบเเร้วค่ะเพิ่งซื้อเมื่อวันที่20กค.ซักตากรีดจัดใส่ตะกร้าเเพคของใส่กระเป๋าเรียบร้อย

TapFluencer

14พ.ยค่ะ ยังไม่ซื้อเลยค่ะ เห็นมีคนบอกว่าไม่ให้ซื้อเตียมไวก่อนค่ะ ใกล้คลอดค่อยซื้อค่ะ

13พยเตีรยมยังไม่ครบเลยค่ะมีเสื้อผ้า​ถุงมือ​ถุงเท้า​หมวก​แพมเพิส ครีมอาบน้ำเองค่ะ