30 ตอบกลับ

บ้านนี้4ธันวาค่ะตอนนี้38+3อยากแตกมากๆเรามีแค่อาการท้องปั้นแข็งถี่6-7นาทีปวดหน่วงๆท้องน้อยกับหัวหน่าวค่ะแต่พอนอนพักก็หายค่ะน้องดิ้นน้อยลงแบบเห็นได้ชัดเลยแต่ถ้าเอามือไปจับที่หน้าท้องน้องก็ดิ้นตอบปกติค่ะ

แต่อย่าประมาทนะคะถ้าน้องดิ้นไม่ถึง10ครั้งต่อวันก็ควรไปรพ.นะคะ😙

บ้านนี้2ธค. เงียบมาก ก่อนหน้านี้ปวดเตือนช่วง35w นึกว่าจะออกแล้วที่ไหนได้หลอก🤣 ล่าสุด38+5แล้ว อยากแตกมากอึดอัดสุดๆ เจ็บจิมิก็มากๆ🥹😂

อายุครรภ์ พอๆกันคะ อาการเหมือนกัน ได้แต่เตือนกับหลอก ตอนนี้เงียบมาก

กำหนด 11ธ.ค. เหมือนกันค่ะ ตอนนี้37+3w ลุ้นว่าจะถึงเดือนธันวาคมมั้ย ตอนนี้ปวดท้องน้อยเบาเหมือนปวดประจำเดือน เป็นมา4วันแล้วค่ะ

11ธคเหมือนกันค่ะ หมอนัด28นี้คงเป็นนัดตรวจปากมดลูก อึดอัดมากค่ะแม่ หายใจไม่ออกแล้ว แต่ลูกไม่ค่อยดิ้นเลย ลูกแม่ดิ้นดีไหมคะ

11กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะตอนนี้เงียบอยู่เลยวันที่28จะโดนกวดปากมดลูกไหมนิกลัว

บ้านนี้ก็วันเดียวกันค่ะ รอเจ็บท้องคลอดอย่างเดียวค่ะ หมอนัดอีกที28นี้ค่ะ ไม่รู้จะตรวจปากมดลูกไหมหรือให้รอคลอดเอง

บ้านนี้5 ธค ยังไม่มีวี่เเววเลยค่ะ กระตุ้นไป2รอบ พ่อตามอีก เงียบกริบ อยากแตกแล้วเหมือนกันอึดอัดสุดๆ

บ้านนี้กำหนด14ธันวา 37วีคพึ่งโดนหมอเช็คปากมดลูกนิ่มแล้วค่ะมีมูกขุ่นๆใสๆไหลออกมา

11 ธ.ค เหมือนกันค่ะอยากแตกแล้ว มีแต่เจ็บเตือน แม่แทบเดินไม่ไหวแทบจะคลานแล้ว 😅

ตอนนี้38+4ก็ยังไม่แตกจร้า อยากแตกแล้ว รับน้ำหนักไม่ไหว เหนื่อยมากกก

บ้านนี้1ธ.ค.ปากมดลูดเปิด1เซนเป็นอาทิตย์เเล้วยังไม่มีวี่เเววเลยค่ะ