20 ตอบกลับ

อาบน้ำเปล่า 7 วันค่ะ ไม่ทาแป้ง ทาครีม ซักเสื้อผ้าน้องด้วยน้ำเปล่าก่อนค่ะ น้องอาจจะแพ้สบู่ น้ำยาซักผ้า ครีม หรือแป้งค่ะ ลองดูนะคะ

น้องคงแพ้นำ้ยาซักผ้าหรือไม่ก้อแป้งที่ใช้เพราะแป้งมีส่วนผสมของนำ้หอมลูกคนแรกของเราก้อแพ้จร้า

น้องอาจจะเป็นอาการแพ้ค่ะ แพ้น้ำ แพ้น้ำยาซักผ้า หรืออะไรต่างๆ พาไปหาหมอค่ะ จะได้เป็นยาทาแก้แพ้

แพ้น้ำยาซักผ้าค่ะ

ไปหาหมอคะ อาจต้องดูน้ำยาซักผ้า ฝุ่นไร คราบน้ำลาย ว่าน้องแพ้อะไรหรือเปล่า

แพ้น้ำยาซักผ้า หรือไม่ก็น้ำค่ะ บ้านนี้แต่ก่อนอาบน้ำประปา ตอนนี้อาบน้ำกรอง

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ แล้วคุณแม่คอยสังเกตน้องอาจจะแพ้อะไร

ต้องมีอาการแพ้อะไรสักอย่างค่ะทานนมแม่หรือนมผงค่ะ

VIP Member

น้องแพ้ครีมอาบน้ำรึเปล่าคะลองเปลี่ยนดูค่ะ

ไม่ใช่ผื่นปกติทั่วไป รีบหาหมอด่วนคะ

พบหมอค่ะ เป็นเยอะมากเลยค่ะแม่