2 ตอบกลับ

บ้านนี้ป้าเอาเปลมาบังคับให้เอานอน เราก็ให้นอนแค่กลางวัน กลางคืนนอนราบกับเรา 4 เดือนลูกเลิกเปลเองค่ะ สบายมากขับรถ 1000 โลกลับบ้านสามีนอนที่ไหนก็ได้ลูกหลับได้หมด

อาจจะวัยค่ะ ลูกเราตอน 2-3 เดือนก็ไม่นอนบ้าน ไม่รู้ทำไม แต่พออุ้มไปบ้านป้า 5 นาทีหลับปุ๋ยหลับเป็นชั่วโมงเลยด้วย

ยากมากเลยค่ะถ้าติดแล้วและนอนทั้งกลางวันกลางคืน กลางคืนแม่ลองกล่อมน้องเองไหมคะ

กล่อมแล้วร้องบิดตัวไปมา เครียดมากแต่เวลาไปไหนมาไหนหลับเองได้แต่อยุ่บ้านต้องนอนเปลถึงจะยอมนอน