ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยค่ะ

ทำไงดี ควรเอาน้องออกมั้ย อีกใจอยากเก็บไว้แต่อีกใจก็อยากเอาออกตัดสินใจไม่ได้เลย *เหตุผลคือ ร่างกายเราสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงพอ เสี่ยงทั้งเค้าทั้งลูกค่ะ เราแพ้หลายๆอย่าง เคยแท้งไม่รู้ตัวไปแล้วรอบหนึ่งทั้งๆที่อยากมีมาก แต่หมอให้ตัดสินใจว่าจะเอาอย่างไงต่อไปเพราะโอกาส50/50

32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คนที่รง.เราท้องแบบไม่รู้ว่าใครเป็นพ่อเด็กแต่เค้าก็เลือกที่จะเก็บไว้ เช่าห้องอยู่คนเดียว

ปล่อยตามธรรมชาติค่ะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด น้องออกมาสมบูรณ์เราคนเปนแม่จะมีความสุขมากนะคะ

ย้อนไปดูเมื่อ9เดือนที่แล้วก็ตั้งกระทู้ถามเรื่องการตรวจท้อง ว่าขึ้นสองขีด ท้องไหม

3y ago

ใช่ๆเข้ามาเพื่อเล่นๆหรือเปล่า จิงๆน่าจะออกลูก​แล้ว​นะ​ หรือไรคืองงคะ

VIP Member

เหตุผลที่จะเอาออกคือ ?? ไม่รู้พ่อของเด็ก พ่อเด็กไม่รับ เรียนยังไม่จบ ไม่มีเงิน หรืออะไร

อ่านเพิ่มเติม

เรานี่กว่าจะมีหาหมออยู่3ปีกว่าจะได้น้อง ยังไงก็ลูกเรา ไม่อยากให้มาเสียใจทีหลังนะคะ

คิดดีๆนะคะ แล้วจะไม่เสียใจทีหลัง ถ้าไม่พร้อมเลี้ยงลองปรึกษาครอบครัวและคุหมอดูนะคะ

รู้ตัวว่ามีปัญหาสุขภาพแต่แรก ทำไมปล่อยท้องคะ ตอนนี้จะมาคิดเอาออก สงสารเด็กค่ะ

เหตุผลที่ไม่อยากเอาน้องเพราะอะไรคะ ทำไมแม่ไม่ป้องกันหรือคุมกำเนิดตั้งแต่แรกคะ

VIP Member

น้องอาจจะแข็งแรงก้ได้ค่ะแม่ ดูแลเค้าดีๆ มีทั้งทีเนอะ เก็บเค้าไว้เถอะค่ะ

ไม่บอกเหตุผล ต้นสายปลายเหตุเพราะอะไร ไม่รู้จะแนะนำยังไงเลยค่าาา