127 ตอบกลับ

ตรวจน้ำคล้ำแล้วรึยัง ว่าเป็นดาว นะค่ะ ถ้าผลเลือดไม่ชัว เท่าตรวจน้ำคล้ำค่ะ สู้สู้นะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สู้ๆนะคะลองคุยกับแฟนดูว่าเราจะดูแลเขาไปตลอดทั้งชีวิตได้มั้ย ขอเป็นอีกกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ ยุติไปแล้วค่ะ

เราก็รอผลตรวจเหมือนกันค่ะ อยากถามคุณแม่ว่าตอนซาวด์วัดความหนาต้นคอ น้องหนาปกติไหมคะ

แม่อีฟสู้ๆนะคะ ขอให้น้องปลอดภัยแข็งแรงนะคะ

VIP Member

ถ้าให้ดีลองไปตรวจแบบเสียเงินอีกทีดีกว่าคะ เราตรวจมาแบบเจาะเลือด ประมาณ 3000 นิดๆคะ

ยังถือว่าโชคดีค่ะมี่น้องจากไปก่อน แต่ก็สงสาร ทรมาน

ขอโทษนะคะ.. เอาจริงๆ​ ออกมาก็เป็นภาระค่ะ​ ต้องดูแลกันตลอด​ รู้สึกเศร้ายังไงไม่รู้

ขอบคุณค่ะ ยุติไปตั้งแต่มีนาคมแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ ขออนุญาตถามนะคะ สามารถตรวจเจอว่าเป็นดาวน์ตอนอายุครรภ์เท่าไหร่คะ

การตรวจมีหลายแบบค่ะ แบบเจาะเลือด แบบเจาะน้ำคร่ำ แล้วแต่คุณแม่เลือกค่ะ

การตรวจผลพวกนี้ ยังไงหมอก็ต้องตรวจอยู่แล้วใช่ไมคะต้องแต่ครั้งแรกๆที่เราฝากครร

ไม่เสมอไปค่ะ อยู่ที่คุณหมิด้วยค่ะ แต่ควรที่จะตรวจไม่ว่าคุณแม่จะอายุน้อยรึมาก ถ้าคุณแม่อายุมาก 35 ปีขึ้นไปความเสี่ยงก็สูงน่ะค่ะ คุณแม่ควรปรึกษาคุณหมอนะคะ แต่ถ้าแนะนำควรตรวจค่ะ จะตรวจแบบไหนแล้วแต่เลยค่ะ เจาะเลือดตรวจ เจาะน้ำคร่ำ ฯลฯ ดูตามอายุครรภ์ด้วยค่ะ

คุณหมอบอกสาเหตุหรือป่าวค่ะ ว่าเพราะอะไรลูกถึงเป็นดาว สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้

ขอบคุณค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-131275)

สู้ๆนะคะคุณแม่..เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ #ปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ✌✌

คุยแล้วค่ะ ให้ 2 ทางเลือก ตัดสินใจค่อยบอกหมอ ตอนนี้อยู่ระยะตัดสินใจค่ะ ว่าจะเลือกทางไหน