16 ตอบกลับ

เราก็โดนให้้ออกเหมือนกัน แม่ไปขึ้นว่างงาน แล้วก็ไปทำมาตรา 39 ส่งต่อเดือนระ 432 เบิกค่าคลอดได้จ้า

ไปขึ้นว่างงานที่กรมแรงงานของแต่ล่ะจังหวัดค่ะ แล้วไปยื่นส่งประกันสังคมมาตรา39ต่อค่ะ

ลาออกจากงานประกันสังคมจะคุ้มครองถึง5เดือน..ถ้าคุนแม่คลอดในช่วงเวลานี้ได้แน่นอนค่ะ..รวมๆกัน27,000ค่ะ..

ไปสมัครเป็นมาตรา39 นะคะ ต่อเนื่องจากมาตรา33 จะได้รับสิทธิ์ต่อเนื่องค่ะ ไปสมัครที่ประกันสังคมในเขตพื้นที่ที่อยู่เลยค่ะ ระหว่างนี้ก็ยื่นว่างงาน และรายงานตัว ก็จะได้เงินระหว่างว่างงาน 3 เดือนค่ะ

สิทธิยังคงอยู่6เดือน ถ้าจำไม่ผิด แม่ลองโทรไปเช็คดูนะคะ

จ้า​

ลองโทร​ 150​6​ ค่ะเช็คสิทธิ์​ได้หมดทุกอย่างค่ะ

จ้า​

สามารถทำเปนแบบประกันตนเองได้ค่ะ

จ้า​

ไปต่อมาตรา 39 เลยค่ะ ด่วนๆ

จ้า​