10 ตอบกลับ

ใช้น้ำต้มสุกเช็ดทุกวันค่ะแรกๆจะมีฝ้าเยอะพอน้องได้3เดือนไปแล้วเริ่มมีน้ำลายเยอะจะหายค่ะตอนแรกลูกเราก็ลิ้นขาว

เช็ดเเล้วค่ะเเต่มีเลือดติดออกมาด้วยเรยไม่กล้าเช็ดอีกน้องพึ่งได้12วันค่ะ

เราใช้ผ้าก็อซสเตอริไลซ์ชุบน้ำต้มสุกเช็ดค่ะ เช็ดกระพุ้งแก้มกับเหงือกด้วย

เช็ดเเล้วค่ะเเต่มีเลือดออกมาด้วยเรยไม่กล้าเช็ดอีกน้องพึ่งได้12วันค่ะ

บ้านนี้คุณหมอแนะนำให้ใช้ผ้าก๊อตชุบน้ำอุ่นๆพันที่นิ้วมือเช็ดคะ

VIP Member

ผ้าก็อตชุบน้ำต้มสุก กวาดทั่วปากเลยค่ะ

ใช้ผ้าอ้อมชุปนํ้าอุ่นเช็ดลิ้นค่ะ

ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ดเบาไปค่ะ

VIP Member

ผ้าอ้อมชุปน้ำอุ่นเช็คค่ะ

ผ้าอ้อมชุบน้ำเช็ดค่ะ

ผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ด

ชุปน้ำอุ่นเชด