43 ตอบกลับ

เงียบมากแม่ กลับหัวมาตั้งเดือนที่6 แต่ก็ยังไม่เคลื่อนลงไปเชิงกรานสักที หมอตรวจอาทิตย์ที่แล้วปากมดลูกก็ไม่เปิดแม้แต่นิดเดียว5555 สนุกสนานอยู่ข้างในท้องแม่จริง

39+2มีมูกมีน้ำเดินแล้วค่ะแต่ปวดยังไม่ถี่ คุณหมอบอกให้ปวดถี่แล้วน้ำเดินอีกรอบ ถึงไปหาหมอได้ค่ะ แม่อึดอัดมาก

VIP Member

38+1 ผ่าแล้ววันนี้ น้ำหคล้ำน้อย หมอรีบผ่าให้ก่อนเลยค่ะ กลัวถ้าให้ไปตามตามนัดผ่าวันที่22 กลัวลูกอันตราย

39+3 วันนี้ไปหาคุณหมอ บอกว่าเบบี๋หัวลอยอยู่ไม่ยอมลงมาข้างล่างค่ะ ให้รอดูพุธหน้า แม่อยากเจอแล้ว ทำไงดี~

คลอดง่ายๆนะคะ อดทนอีกนิดเดียวค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้เกินกำหนดมา 2วันแล้วค่ะ วันนี้มีนัดตรวจกับคุณหมอ จะขอเร่งคลอดแล้วไม่รู้หมอจะว่าไง

เงียบเหมือนกันค่ะแม่ อาทิตหน้าคุนหมอนัดกระตุ้นปากมดลูก ถ้าไม่ยอมออคงโดนผ่าแน่ๆ 😅😬

38 แล้ว ยังเงียบเหมือนกันค่ะ มีเจ็บเตือนบ้าง แต่อิแม่เจ็บหัวหน่าวจนจะเดินไม่ไหวแล้ว

40w​ แล้ว​ ก้ยังเงียบสนิทเหมือนกันค่ะ​ อยากเจอหน้ามาก​ และอึดอัดมากเช่นกัน😊😊😊

39+2เท่ากันเลยค่ะ เงียบ จริงๆๆ ยังดิ้นยังถีบ แรงอยู่เลยค่ะ อิแม่อยากเจอมากๆๆ 😍

กำหนดผ่าคบอดวันจันทร์ที่19ตค นี้แล้วค่ะ น้องตัวใหญ่แม่ไม่สามารถคลอดเองได้