6 ตอบกลับ

VIP Member

เราท้องที่3 ค่ะ ตัดสินใจผ่าคลอดพร้อมทำหมันเจ็บที่เดียว อีกอย่างตอนรอคลอดปากมดลูกเพิ่งเปิด3เซ็นค่ะ เราฟื้นตัวเร็วค่ะ สามวันเดินสบาย 5วันขับรถได้ค่ะ เพราะปกติก่อนท้องเป็นคนออกกำลังกายตลอดค่ะ😁ท้องครั้งแรกกับครั้งที่สองคลอดเองค่ะ

ผ่าคลอดดีกว่าค่ะเจ็บที่เดียว ถ้าคลอดเอง แล้วทำหมันเจ็บทั้งบนเจ็บทั้งล่างคงจะแย่ค่ะ

ส่วนตัวคลอดธรรมชาติ+ทำหมันค่ะ แผลหมันประมาณ2เซน เจ็บไม่กี่วันเดินได้ชิวๆแล้วค่ะ

อยู่ตรงใต้สะดือค่ะ ☺️

คลอดเองดีกว่าค่ะแม่ แผลทำหมันไม่ใหญ่

บ้านนี้ ท้อง3 คุณพ่อทำหมันแทนค่ะ

ขอบคุนค่ะสำหรับคำแนะนำ