22 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ 37กว่าๆแล้วจร้าตอนนี้19สัปดาห์แล้ว ถ้าตั้งครรภ์อายุ35+หมอแนะนำให้เจาะน้ำคร่ำ ค่ะบ้านนี้เจาะน้ำคร่ำไปเมื่อ22ต.ค.62 ตอนนี้รอผลตรวจอยู่จ้าลุ้นๆๆ จริงๆหญิงตั้งครรภ์ไม่ว่าจะอายุน้อยหรือมากก็มีความเสี่ยงค่ะ แต่อายุมากจะเสี่ยงมากกว่าค่ะ..

ไม่เจ็บจร้า..เจาะเลือดเจ็บกว่าอีกค่ะ

ท้องคนแรกอายุ37 ตอนนี้37สัปดาห์ ใกล้คลอดเต็มที่แล้วค่ะ คุณหมอให้ตรวจเลือดหาดาวน์ซินโดรม ผลความเสี่ยงน้อยค่ะ ตรวจเบาหวานสองรอบไม่มีปัญหาอะไรนะคะ อายุเยอะแค่ความเสี่ยงจะเยอะมากกว่าปกติหน่อย ตอนนี้ตื่นเต้นสุดๆๆกลัวเจ็บ

ธรรมชาติค่ะ

เราเป็นลูกคนที่สามของคุณแม่ ตอนคุณแม่อุ้มท้องเรา ท่านอายุสี่สิบกว่า และมีรังไข่ข้างเดียวด้วยค่ะ (อีกข้างถูกตัดเพราะซีสต์)

ตอนนี้ก็ อายุ 37 ค่ะ ท้องได้ 17 สัปดาห์แล้ว ถ้าท้องแล้วรีบฝากครรภ์ ใกล้ชิดคุณหมอดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้ท้องตอนอายุ38คลอดแล้วคีะน้องแข็งแรงมากค่ะน้ำหนัก3910ค่ะตอนนี้4เดือนค่ะ

เราก็อยากมีคนที่ 2 เหมือนกันรอลูกคนแรกครบขวบก่อน ตอนนี้ 37 เหมือนกันค่ะ

ตอนนี้ท้องคนที่2 อายุ39ค่ะ ตรวจคัดกรองดาวซินโดรม ไม่มีความเสี่ยงค่ะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอตรวจร่่างกายของทั้งคุณแม่และคุณพ่อดีที่สุดค่า

37 ค่ะ ท้องแรก เจาะน้ำคร่ำ ทำตามหมอแนะนำ ไม่มีอะไรน่ากังวลค่ะ

VIP Member

มีได้ค่ะ เห็นพี่ที่รู้จักมีตอน 40+ ออกมาน่ารักน่าชังเชียว