8 ตอบกลับ

ถ้าเป็นธุระที่เรารู้แน่นอนอยู่แล้วแบบนี้ หมอนัด ชนกันเราก็ควรแจ้งก่อนค่ะแม่ เพื่อที่จะได้ดูว่าหมอจะมีคิวว่างอีกทีเมื่อไหร่ เลื่อนเป็นวันอื่นได้ไหมแบบนี้ โทร.ถามที่ รพ เลยค่ะ

หมอไม่ว่าหรอกค่ะแม่ บางทีหมอก็ยุ่ง ๆ ถ้ามาตรวจช้าแต่ไม่มีอะไรผิดปกติก็ไม่ต้องกังวลค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าไม่ไปเลยนะ อันนี้เสี่ยงต่อลูกในท้องได้ค่ะ

หมอนัด ช่วงเช้า แต่แม่เวียนหัวมากเลยพักก่อนแล้วออกไปตอนบ่ายคะ โดนพยาบาลดุนิดหน่อย

ท่าเป็นโรงบาลรัถหมอจะว่าคะเคยโดนมาแร้ว ต้องไปรอตั้งแต่เช้าเลยจะได้ไม่สาย

โทรถามทางรพ.ก่อนดีกว่าค่ะ ลองถามว่าคุณหมอออกตรวจถึงกี่โมง

พิมพ์ชื่อรพ.ในกูเกิลในนั้นน่าจะมีข้อมูลการติดต่ออยู่ค่ะ

ถ้าติดธุระจริงๆ ควรโทรไปเลื่อนหมอนะคะ

โทรเลื่อนกับคุณหมอค่ะ

โรงพยาบาลอะไรคะแม่