35 ตอบกลับ

VIP Member

ติดค่ะ อยากให้คนรู้เวลาไปซื้อของคนจะหลบให้ค่ะ เขาจะได้รู้ว่าเราท้องเพราะเป็นคนตัวเล็กตอน5เดือนท้องไม่ค่อยใหญ่ เลยต้องติดตอนตั้งแต่รู้ว่าท้องจนถึง6เดือน พอท้องออกเริ่มใหญ่ก็ไม่ติดค่ะ เพราะสังเกตได้ว่าเออคนนี้ท้องนะ555 แล้วแต่คนค่ะ ส่วนคนที่ติดก็น่าจะประมาณนี้ มั้งนะแม่-.-

ติดเวลาออกไปข้างนอกในที่คนเยอะเพราะกล้วเขาจะเดินชนค่ะอย่างน้อยติดให้รู้ว่าเราท้องค่ะเพราะคุณแม่บ้านนี้จะเหมือนคนอ้วนมากกว่าคนท้อง😂😂

เหมือนกันค่ะตอนนี้เหมือนมีพุงมากกว่าท้องชะอีก😆😆

VIP Member

ไม่เคยติดเลยค่ะตั้งแต่ท้องแรก นี่ท้อง2ก็ไม่ติด ลูกคลอดปกติแข็งแรงดีค่ะ ความเชื่อคนโบรานนะคะ

ถ้าท้องยังอ่อนติดเพื่อให้คนอื่นรู้ว่าเราท้อง จะได้ไม่เดินชนและระวังเราจ้า

ไม่เคยติดเลยจ้า ไม่เห็นเป็นอะไรเลยน้องคลอดออกมาสมบูรณ์เเข็งเเรงดี

บ้านนี้ติดค่ะ เวลาไปนอกบ้าน กลางคืน แต่อยู่ที่บ้านม่ติดเลยค่ะ

ติดค่ะ เป็นความเชื่อของที่บ้านติดให้คนที่บ้านสบายใจ ไม่เสียหายค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ได้ติดเลยค่ะ คนเริ่มทักเยอะว่าจะหามาติดเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ไม่เคยติดเลยค่ะ นี่ก็ท้อง 2 แล้ว ก็ไม่เคยติด ก็ไม่เห็นเป็นไรนะค่ะ

บ้านนี้ติดตลอดค่ะ ตั้งแต่คนแรก มาคนที่สองก็ยังติดเหมือนเดิมค่ะ