721 ตอบกลับ

เราได้ลูกชาย แพ้ท้อง แต่เราว่าควรหาหมออัลตร้าซาวด์ดีกว่านะคะ แต่ละคนสภาพร่างกายไม่เหมือนกัน ถามแบบไม่มีหลักการณ์เลย

ส่วนใหญ่ที่ตอบๆกัน คนแพ้ท้องมักได้ลูกชายซะมากกว่า แต่ลูกชายโอกาสเสี่ยงเป็นออทิสติกก็จะสูงกว่าลูกสาว 4-5 เท่า ด้วยนะ

ไม่เกี่ยวเลยค่ะ บ้านนี้ พี่สาวท้องผช.เเพ้ยันคลอด ส่วนเเม่บ้านนี้ตอนนี้ท้องเเฝดญอยู่ค่ะ เเพ้เหมือนกันเเพ้จนถึง4เดือน

คนแรกผู้ชายแพ้แปปเดียวค่ะ ไม่ทรมานอะไร แต่ท้องสองลูกสาวแพ้ตั้งแต่ 1-4 เดือนเลยค่ะ ทรมานมากกินน้ำเปล่ายังไม่ได้เลยค่ะ

ไม่น่าเกี่ยวนะคะ พี่ที่ทำงานสองคนได้ลูกผู้ชายทั้งคู่ แพ้หนักมาก แต่เราก็กำลังท้อง ไม่แพ้เลย ลูกผู้ชายเหมือนค่ะ

บ้านนี้เลยค่ะ ตอนท้องลูกชายไม่แพ้สักนิดเลยค่ะ พอกับลูกสาวแพ้หนักมากก5เดือนถึงจะหายแพ้ค่ะตอนนี้ก้อ29w+1วันแล้วค่ะ

บ้านนี้คนแรกผู้ชาย ไม่แพ้ท้องเลยค่ะ หน้าขาวใสไร้สิว แต่ท้องนี้แพ้หนักมาก หน้าสิวเต็มเลยค่ะ แต่ยังไม่ทราบเพศ 😊

บ้านนี้ลูกชาย แพ้หนักมากค่ะ 3 เดือนแรก พอเข้าเดือนที่ 4 เท่านั้นแหละ กินแหลกเลยค่ะ ตอนนี้คลอดได้4เดือน14วันละค่ะ

ตอนท้องลูกชายแพ้สามเดือนท้องนี้ก็แพ้เหมือนกันแต่แพ้คนละแบบท้องสองยังไม่รู้เพศค่ะคิดว่าแล้วแต่คนน่ะค่ะ

ตอนเราท้องลูกชายแพ้หนักมากเลยค่ะอยากแต่ของเปรี้ยวๆแต่พอท้อง2อาการแพ้ท้องไม่มีเลยค่ะอยากกินแต่ของหวานๆ