7 ตอบกลับ

รีดเอาอากาศออกจากถุงจะช่วยให้ไม่มีกลิ่นหื่นแล้ววางราบค่ะแม่จะประหยัดพื้นที่ นมเก็บได้ 3-8 วันค่ะแม่ ปั้มเก็บสลับกับเอาสต๊อคเดิมมากิน ถ้าแม่อยากเก็บได้นานแม่ลองหาตู้พวกตู้แช่แข็งเก็บนมดูค่ะมีทั้งแบบซื้อและแบบเช่าค่ะแม่

แม่ไล่ลมออกจากถุงก่อนคะนมจะเหม็นหืนระวังน้องจะไม่ยอมกินเอาคะ แร้ววางแนวราบให้นมแข็งค่อยจัดเรียงใส่ถุงซิปใหญ่เก็บ นมจะอยุ่ได้ปะมาน1-2อาทิตค่ะถ้าเปนตู้เย็นประตูเดียว

แนะนำวิธีเรียงนมใหม่นะคะ พอใส่ฟรีซให้วางแนวนอนก่อนค่ะ พอแข็วแล้วค่อยตั้งขึ้น จะมีพื้นที่วางนมได้เยอะขึ้นค่ะ

เเม่ไล่ลมออกก่อนนะคะนมจะได้ไม่เหม็นหืน

ตามนี้เลยจ้า

VIP Member

2 อาทิตย์ค่ะ

2อาทิตย์ค่ะ